Author Topic: คิดอย่างไรกับพวกที่ เล่นเกมส์ แล้วยังโกง ทั้ง ๆ ที่เป็นแค่เกมส์ ไม่เข้าใจจริง ๆ  (Read 7087 times)

Thepsoccer

• National Team
    • View Profile
คิดอย่างไรกับพวกที่ เล่นเกมส์ แล้วยังโกง ทั้ง ๆ ที่เป็นแค่เกมส์ ไม่เข้าใจจริง ๆ

เล่นแล้ว ทำไมต้องโกง วิธีการ หาเงิน เข้าสโมสร ก้อมี
เล่นไม่เป็น ก้อถาม คนที่เล่นก่อนได้

ในเกมส์นี้ อบอุ่น มีคนให้ความรู้หลายคน

ผมเล่น ไม่ค่อยเก่ง ก้อถามคนอื่น (อย่างผม ก้อถามคุณเต๋อ เรื่องเทคนิคต่าง ๆ)

หรือถ้าเล่น ไม่เป็นอย่างได้คำแนะนำ ก้อมา่ตั้งกระทู้ เดี๋ยวก้อมีคนมาให้คำแนะนำ

แต่ก้อยัง มีคนเล่นโกง อยู่ดี แค่เกมส์ ยังโกงเลยอ่ะ งง

เรๅจะโต

• All Star Team
  • กินน้ำมันตับปลากันเหอะ
ผมไม่ได้กวนนะครับ แต่ทำไมต้องพิมพ์ 2-3 คำแล้วเว้นวรรคด้วยอ่ะ

KLAA-NO

ผมไม่ได้กวนนะครับ แต่ทำไมต้องพิมพ์ 2-3 คำแล้วเว้นวรรคด้วยอ่ะ
:P เค้าอาจอยาก ให้อ่าน เป็นกลอนแปด
หรือโคลงสี่ สุภาพ ก็ได้นะ ::)

Ponggo

• Moderator
  • Legendary Team
ว่าจะเสนอแอดมินอยู่ ใครโกงจะมีคำว่า " อีด   อก "   อยู่ด้านหลังชื่อ

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

rastababy

พวกแบบนี้เข้าตำราที่ว่า "เล่นไม่เก่ง แต่โกงเก่ง"

Mr.Es

ทุกครั้งที่ใช้สเกาท์ส่องดู LA , PR นักเตะเยาวชน(ในตลาดซื้อขาย LA 5+) แล้วเจอประเภท
LA 4-5 , PR 1-2
เวลาใช้สเกาท์ดูราคาบิดสูงสุด
                                                                                                                                                          แต่เราบิดแพ้

รู้สึกเสียดายพลังงาน น่าจะเอาไปออกบูท
ออกบูทส่วนใหญ่ก็จะเป็นบูทเล็ก ออกบูทจนดึก จนไม่สบาย(ก็พลังมันไม่หมด โดยเฉพาะคืนก่อนวันจะแข่ง)

ทุ่มเทหลายอย่างเพื่อเกมนี้ เพื่อทีม

ใครโกงแบบ ตั้งใจเนียน ขอซักทีเถอะนะ

นายมันกระจอกหว่ะ
« Last Edit: October 28, 2011, 06:21:07 PM by Mr.Es »

Mr.Es

ถ้าเล่นแข่งกับคอมแบบ CM อยากโกงยังไงก็ได้ ผมยังเคยโกงเลย เพราะถือว่าช่วยให้ประหยัดเวลาที่จะประสบความสำเร็จ รวมทั้งเกมอื่นๆด้วย

แต่เกมนี้เป็นการแข่งขันกันระหว่างผู้เล่นด้วยกันเอง ต้องมีการเปรียบเทียบผลงาน ทั้งงานบริหารพัฒนาทีม ผลการแข่งขัน ความสำเร็จต่างๆ
ผมพยายามมองหาผู้เล่นที่เริ่มเล่นเกมนี้ในเวลาไล่เลี่ยกันเพื่อเปรียบเทียบผลงานของทีมเสมอ

ทีมรวย แข่งชนะ แล้วจะได้อะไร ถ้าเอาเปรียบผู้เล่นอื่น
น้ำใจจากใคร ที่มีหลายแอคเคาท์ส่อง LA PR นักเตะให้ในแชทรูม ผมก็ไม่อยากได้

นี่เป็นสาเหตุหนึ่งที่ผมค่อนข้างหายไปจากห้องแชท

ปล. ไม่ได้เกลียด รึ ตำหนิผู้เล่นที่โกง มันเป็นแค่เกม คนที่โกงเกม ไม่ได้หมายความว่า คนนั้นนิสัยไม่ดี คบไม่ได้แต่อย่างใด

Tamagod Mod ในตำนาน

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
โกงไม่ผิด ผิดที่ไม่แฟร์ โกงแล้วคุณเก่งในเกมส์ แต่ไม่ได้การยอมรับในส่วนรวม ฮรี่ๆๆๆ  8)

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

Alieninho

• Moderator
หากพบเจอคนโกง หรือสงสัยว่าโกง รบกวนส่งข้อความรายละเอียดไปหา mod ได้เลยนะครับ ทางเราจะทำการตรวจสอบและแจ้งไปทางแอดมินทำโทษ

ปล.ถ้าท่านไม่มั่นใจว่าที่ท่านส่งไป mod จะส่งไปให้หรือไม่ ท่านก็ส่งไปหา Mod ทั้งหมดเลยก็ได้ครับ ต้องมีซักคนหล่ะน่าที่จะส่งให้

Mod ป๋อง http://www.gokickoff.com/manager_info.php?user_id=8264

Mod เจเจ http://www.gokickoff.com/manager_info.php?user_id=26071

Mod โอม http://www.gokickoff.com/manager_info.php?user_id=1334

Mod กบ  http://www.gokickoff.com/manager_info.php?user_id=11035

Mod ป๊อก  http://www.gokickoff.com/comp_league.php?league_id=703

Mod บิ๊ก    http://www.gokickoff.com/manager_info.php?user_id=2656

FatDog

• Youth team
  • *
จารย์ผมเคยบอกตอนเข้าสอบว่า  "คนไหนโกงแล้วจับไม่ได้ถือว่าคนนั้นเก่ง  แต่ถ้ากูจับได้ไอ้ควายมึงตายแน่"  ผมว่าถ้าอยากให้มันน่าเล่นก็ช่วยกันสอดส่องดูแลเจอคนไหนโกงหรือสงสัยก็ส่งชื่อไปให้ mod เค้าจัดการก็ได้ครับ  ช่วยๆกันเกมส์จะได้น่าเล่น   ต้องทำใจทุกสังคมมีการโกงท้งนั้น อยู่ที่ว่าคนในสังคมจะช่วยกันป้องกันหรือนั่งดูเฉยๆ   mod สู้ๆครับ
You'll never walk alone

คuไม่มีดี

อยากได้คำตอบอย่างไรล่ะ  ถ้าจะเอาคำตอบจริงๆมันจะเครียดกันซะเปล่าๆ

จารย์ผมเคยบอกตอนเข้าสอบว่า  "คนไหนโกงแล้วจับไม่ได้ถือว่าคนนั้นเก่ง  แต่ถ้ากูจับได้ไอ้ควายมึงตายแน่"  ผมว่าถ้าอยากให้มันน่าเล่นก็ช่วยกันสอดส่องดูแลเจอคนไหนโกงหรือสงสัยก็ส่งชื่อไปให้ mod เค้าจัดการก็ได้ครับ  ช่วยๆกันเกมส์จะได้น่าเล่น   ต้องทำใจทุกสังคมมีการโกงท้งนั้น อยู่ที่ว่าคนในสังคมจะช่วยกันป้องกันหรือนั่งดูเฉยๆ   mod สู้ๆครับ

"คนไหนโกงแล้วจับไม่ได้ถือว่าคนนั้นเก่ง  แต่ถ้ากูจับได้ไอ้ควายมึงตายแน่"
ก็ใช่นะ และคนโกงหลายคนก็คิดว่าตัวเองเก่ง เพราะไม่มีใครพูดอะไรก็เลยคิดว่าไม่มีใครจับได้
บางคนถึงขั้นออกมาเนียนเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ก็มี

:P :P :P

Tackey Anderssen

• นโยบายปั้นเด็ก
    • Logo team
อยากได้คำตอบอย่างไรล่ะ  ถ้าจะเอาคำตอบจริงๆมันจะเครียดกันซะเปล่าๆ

"คนไหนโกงแล้วจับไม่ได้ถือว่าคนนั้นเก่ง  แต่ถ้ากูจับได้ไอ้ควายมึงตายแน่"
ก็ใช่นะ และคนโกงหลายคนก็คิดว่าตัวเองเก่ง เพราะไม่มีใครพูดอะไรก็เลยคิดว่าไม่มีใครจับได้
บางคนถึงขั้นออกมาเนียนเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ก็มี
ผมเหรอปู่ แบบว่าร้อนท้องนะ บางทีคนไม่โกงก็มีนะ อย่างทีมผมมีคนสงสัยว่าทีมผมโกงซื้อขายหรือป่าว แบบว่าขายเด็กออกแพง เราก็อธิบายให้คนที่สงสัยเข้าใจว่าเด็กมาน LA เยอะ  แต่สุดท้ายแอดมินก็เป็นคนตัดสิน ก็เลยไม่อยากพูดมาก พวกที่จ้องถามว่าทีมนี้โกงไหม หรือพูดกำกวมแบบนี้ เงิบมาเยอะละ  :-X  :-X

Philosophy = Balance----->>>Liverpool รับปั้นเด็กทีมชาติไทย
ปรัชญาการเล่นแบบสมดุลจะเป็นกุญแจสำคัญพาทีมประสบความสำเร็จ

คuไม่มีดี

ผมเหรอปู่ แบบว่าร้อนท้องนะ บางทีคนไม่โกงก็มีนะ อย่างทีมผมมีคนสงสัยว่าทีมผมโกงซื้อขายหรือป่าว แบบว่าขายเด็กออกแพง เราก็อธิบายให้คนที่สงสัยเข้าใจว่าเด็กมาน LA เยอะ  แต่สุดท้ายแอดมินก็เป็นคนตัดสิน ก็เลยไม่อยากพูดมาก พวกที่จ้องถามว่าทีมนี้โกงไหม หรือพูดกำกวมแบบนี้ เงิบมาเยอะละ  :-X  :-X

เปล่าไม่ใช่ท่านวอ  คิดว่าท่านวอน่าจะผ่านตาเหมือนกันว่าใคร
ก็อย่างที่บอกข้างต้นนั่นแหละ ถ้าพูดถึงเรื่องนี้จริงๆมีเครียด
เครียดกันหมด ไม่ว่าจะเป็นคนโกง ไม่ว่าจะเป็นคนไม่โกงแต่ถูกเพ่งเล็ง
หรือแม้แต่คนดูอยู่ข้างๆแบบผมก็ไม่พ้นไปได้
จากที่เคยกระทบกระทั่งกันผมไม่แปลกใจครับที่เป็นท่านวอออกมา
ทำให้คิดได้ว่าผมว่าไปถึงท่านวอ ทั้งๆที่ไม่ใช่เลย
ผมถือคติรักยาวให้บั่น รักสั้นให้ต่อ เลยเลียงที่จะไม่พูดถึงเรื่องนั้นอีก
ทั้งที่จริงแล้วเรื่องนั้นผมจบไปนานแล้ว  แต่ว่าไม่ได้ออกมาเคลียร์
ทำให้เข้าใจว่าผมยังโกรธอยู่ก็เป็นได้ ก็ดีครับที่เป็นท่านวอออกมา
ได้ถือโอกาสเคลียร์ซะเลยทีเดียว

เด็กบ้านๆ

• *

chakeenun

??? ??? ??? ??? ??? ข้าไม่มีวันตายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :P :P :P :P :P :P

LnwOzil

• Professional team
  • **
โกงแล้วมันแน่ภูมิใจมั้ง   จาได้คุยได้ว่าเก่ง >:( >:( >:( >:( >:(

redswan

• *
บิดแพ้ ตกลงมันโกงยังไงเหรอเอส

ทุกครั้งที่ใช้สเกาท์ส่องดู LA , PR นักเตะเยาวชน(ในตลาดซื้อขาย LA 5+) แล้วเจอประเภท

รู้สึกเสียดายพลังงาน น่าจะเอาไปออกบูท
ออกบูทส่วนใหญ่ก็จะเป็นบูทเล็ก ออกบูทจนดึก จนไม่สบาย(ก็พลังมันไม่หมด โดยเฉพาะคืนก่อนวันจะแข่ง)

ทุ่มเทหลายอย่างเพื่อเกมนี้ เพื่อทีม

ใครโกงแบบ ตั้งใจเนียน ขอซักทีเถอะนะ

ZAJOE7

• Professional team
  • **
ผมขอเสนอคับ มดคนไหนเห็นดีด้วย ส่งแอดมินเลยคับ........ใครโกง ถ้าขอทีมคืนได้ ไม่โดนแบน ขอเสนอให้ ห้ามซื้อขายนักเตะ อีกต่อไป ดีมั้ย!!!

TER ! TEAM

• Moderator
  • รักน้องควีน เลิฟแม่โบว์
 :-[ อายจัง ผมก็แนะนำเท่าที่รู้อ่ะคับ น้ำใจเล็กๆๆ น้อยๆๆ จากเพื่อน GKO และ อดีตเพื่อนร่วมลีค

Mr.Es

บิดแพ้ ตกลงมันโกงยังไงเหรอเอส

ก็เสียดายไง เสียดายพลังงาน คนที่มีหลายทีม มีทีมไว้ส่องสเกาท์โดยเฉพาะ ไม่ต้องเสียดายตรงจุดนี้ ซื้อนักเตะก็มักจะได้ ได้แบบไม่ต้องแพงมากแค่พอเฉือนๆ อย่างเราพอบิดแพ้ทั้งๆที่ส่องแล้ว บ่อยเข้าก็เข็ดขยาด เลิกส่องไปเลย

KLAA-NO

:-[ อายจัง ผมก็แนะนำเท่าที่รู้อ่ะคับ น้ำใจเล็กๆๆ น้อยๆๆ จากเพื่อน GKO และ อดีตเพื่อนร่วมลีค
อายเป็นกะเค้าด้วยเรอะ :P

gooton

กมฺมุนา  วตฺตตี  โลโก  ( อ่านว่า กำมุนา วัดตะตี โลโก )  :  สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  :P

FatDog

• *

จริงปู่   บางทีตัวผมเองขายตัวกากๆ เศือกออกแพง ยังเสียวสันหลังเลย แต่ทุกวันนี้ขายไรม่ออกแระเด็กเทพมันออกมาเยอะเกิน คิดแล้วก็เศร้า   
อย่างที่ว่า "เพราะไม่มีใครพูดอะไรก็เลยคิดว่าไม่มีใครจับได้"   นี่แหระมันเลยทำให้คนโกงเยอะขึ้นเรื่อย เพราะมีแต่คนนั่งดูเฉยๆอย่างที่ผมบอก  ทำใจ ทำใจ ซักวันมันต้องหมดไปคนพวกนี้
You'll never walk alone