Author Topic: GKO THAI CHAT CUP#4 ((GTC)) บอลถ้วยที่จะทำให้ทุกคนมีแต่ รอยยิ้ม ^ ^  (Read 68418 times)

zealzols

• National Team
  • -Slamz United-
    • View Profile
รอบชิงชนะเลิศบอลถ้วย V.4
Devil Bat FC   VS   We[LO]V3-[FinO]

อัพเดทตารางคะแนนจ้า( รออัพเดทแล้วกันนะ )

UPDATE !! เรียนท่านสมาชิก V.4 ทุกท่าน ขอให้เจ้าบ้านแอดกระชับมิตรให้เรียบร้อยแล้วกรุณายืนยันที่หน้าบอร์ดด้วยครับ เพื่อสะดวกแก่การติดตามผลครับ
กติกาตามนี้เลยนะครับ

หลักเกณฑ์ในการคัดเลือกทีมเข้าแข่งขัน

เป็นทีมที่สนิทกันได้คุยกันในบอร์ดบ่อยๆ โดนไม่แบ่งชนชั้นว่าอยู่ลีคไหน และไม่สนใจว่าใครจะเทพsหรือไม่เทพขอให้เป็นเพื่อนกันก็พอ รวมทั้งหมด 16 ทีม ถ้าการแข่งครั้งนี้ไม่ได้เชิญท่านใดก็ขออภัยด้วยนะครับจะไม่ให้พลาดในการ แข่งครั้งหน้า (ถ้ามีนะครับ)

ระบบการแข่งขัน กฎ กติกา
1 ใครไม่มาแอตปรับแพ้ 3-0
2 รอบแบ่งกลุ่ม
  2.1 การแบ่งกลุ่ม มีทั้งหมด 16 ทีม แบ่งเป็นทีมวาง 8 ทีมนะคับ จับทีมวางเข้ากลุ่มละ 2 ทีม ทีมทั่วไปอีก กลุ่มละ 2 ทีม  มีทั้งหมด 4 กลุ่ม กลุ่มละ 4 ทีม นะครับ** ขอให้ทุกคนเชื่อใจ ผมสัญญาว่าจะจับ ฉลากด้วยความบริสุทธิ ใครได้กลุ่มโหดให้โทดดวงตัวเองนะอิอิ ผมไม่เกี่ยว
  2.2 ทีมที่ 1 กับที่ 2 ของกลุ่มจะผ่านเข้ารอบต่อไป แข่งทั้งหมดคนละสามแมท
  2.3 ในทุกกลุ่มจะมีทีมที่ได้เล่นในบ้าน 2 ครั้ง จำนวน 2 ทีมคือ a1 a2 b1 b2 c1 c2 d1 d2
และทีมที่เหลือจะได้เล่นในบ้านนัดเดียว (อันนี้ก็แล้วแต่ดวงนะ)
  2.4 ชนะได้ 3 คะแนน เสมอได้ 1 คะแนน และแพ้ 0 คะแนน ถ้าคะแนนเท่ากันให้ดูที่ผลต่างของลูกได้ เสีย ถ้ายังเท่ากันอีกให้ดูผลของแมทที่เจอกัน ถ้าแมทที่เจอกันเสมอกันอีก ให้ผู้ที่เป็นทีมเยือนเข้ารอบ
 2.5 ผู้ที่ได้เป็นที่ 1 ของทุกกลุ่มจะได้เป็นเจ้าบ้านในรอบ 8 ทีมสุดท้าย (เพราะฉะนั้นพยายามเป็นที่ 1 ของกลุ่มให้ได้นะ) โดยดูตารางข้างล่าง
3 รอบ Knock Out
  3.1  ที่1 ของกลุ่ม a จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม b ที่หนึ่งของกลุ่ม c จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม d
         ที่1 ของกลุ่ม b จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม a ที่หนึ่งของกลุ่ม d จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม c
  3.2 ตั้งแต่รอบ Knock Out เปนต้นไป นะครับ (ให้คิดตามลำดับ นะคับ)
3.2.1 ถ้าชนะเข้ารอบ
3.2.2 ถ้าเสมอกัน ให้นำคะแนนรวมของนักเตะหลังจบแมททั้งทีมมารวมกัน ทีมไหนเยอะกว่าเข้ารอบไป(ในกรณีที่เปลี่ยนตัวผู้เล่น เพื่อป้องกันการได้เปรียบคะแนน ให้เอาคะแนนของนักเตะที่ถูกเปลี่ยน และ เปลี่ยนตัวลงมา เอามารวมกันแล้ว หาร2 นะคับ นับทศนิยมด้วยนะคับ)
3.2.3 ให้นับที่จำนวนการยิงเข้ากรอบ
3.2.4 นับ % การครองบอลนะคับ
3.2.5 นับใบเหลืองแล้วกันคับ ใครได้น้อยกว่าชนะไป(กรณีใบแดง จะนับเป็น ใบเหลือง 2 ใบ นะคับ)
3.2.5 ทีมเรตติ้งน้อยกว่าเข้ารอบนะคับ
3.2.6 แล้วในกรณีสุดท้าย ถ้ายังเท่ากันอีก ผมขอจับฉลาก นะคับ ^_^

4 รอบ 4 ทีม
  4.1 จับฉลากการเป็นเจ้าบ้าน
5 รอบชิงแข่งนัดเดียวตัดสินกันไปเลย (จับฉลากทีมเหย้า ทีมเยือน  นะคับ)

** ขอเสริมกฏใหม่นะครับ การเข้าบอล ขอให้ใช้แค่ เบา - ธรรมดา เท่านั้น **

สรุปตอนนี้ทั้งหมด 16 ทีมแบ่งเป็นสายละ 4 ทีม เอาที่ 1,2 เข้ารอบต่อไปนะครับ สู้ๆนะครับทุกคน
Group A
BlackDevil FC---<<<เฮียหมอ รักษาได้ทุกโรค ยกเว้นรักษาผลงานของทีม>>>
Devil Bat FC---<<<เดวิลแบท ทีมเล็กๆ แต่เน้น FP>>>
[T]P---<<<เอกราชที่ถูกตาบาสช่วงชิงไป ทำให้มีทุกวันนี้>>>
Ning@Love@aOr FC---<<<ถึงชื่อทีมจะคิกคุ แต่เด๊ยวจะรู้ถ้าเจอของจริง>>>

Group B
We[LO]V3-[FinO]---<<<เต้ อาเจนติโน่ โมโหนู๋โดนขับไล่ >>>
[Gh]BesT-MaTonG---<<<ม้าทอง ผยองเดช>>>
Skyline---<<<เจ้าพ่อดริฟ แหกโค้งมายิง >>>
HINO---<<< ชื่อก็บอกแล้วว่ารุ่นใหญ่ ก็มันรถบรรทุกนี่หว่า >>>

Group C
Liverpool Thai Fanclub---<<<เทพธิดาแห่งเกมส์รุก นู๋เมย์ ว่าที่ท็อปลีค>>>
ZenitH NemesiS---<<<ยอดทีมหนุ่มหล่อ แฟนสวย นายโอ๊ต สะกิดติ่ง>>>
ร้อยเอ็ด---<<<ตาป้อม ลุงหื่นๆ ชอบลวนลามสาวๆโรงงาน>>>
ZalengFC--<<< ซาเล้ง รับจ้างเก็บซากทีมที่โดนถล่มจ้า >>>

Group D
LFC_Foon---<<<นู๋ฝุ่น เด็กหงส์แดง แต่แพ้ฝุ่น>>>
Real Fortress---<<<โค้ชหรั่งสั่งมา เรือจ้าง B-2 ขอจองที่เดิม>>>
ต่อเรือซิตี้---<<<สรนะจ๊ะ ชื่อนี้มีแต่ของโหด>>>
SpecTioNn FC.---<<< สเป็คตัน สเป็คนี้ มีแต่ของแหล่มๆ>>>

นัดที่ 1 วันจันทร์ที่ 10 ตุลาคม
สาย A
BlackDevil FC 0-2 Devil Bat FC  คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
[T]P 0-1 Ning@Love@aOr FC  คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
สาย B
We[LO]V3-[FinO] 2-0 [Gh]BesT-MaTonG  คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
Bannorng FC 1-3 HINO  คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน (คู่นี้พิเศษหน่อย 5 ทุ่ม Bannorng FC เป็นตัวแทนทีม Skyline 1 แมทโดยนับผลแมทนี้แทน )
สาย C
Liverpool Thai Fanclub 1-0 ZenitH NemesiS  คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
ร้อยเอ็ด 2-0 ZalengFC  คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
สาย D
LFC_Foon 0-1 Real Fortress   คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
ต่อเรือซิตี้ 3-0 SpecTioNn FC.   คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน

นัดที่ 2 วันจันทร์ที่ 17 ตุลาคม
สาย A
BlackDevil FC  VS [T]P คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
Ning@Love@aOr FC ได้ชนะบาย 3-0 เนื่องจากเหตุขัดข้องบางประการของทีม Devil Bat FC

สาย B
HINO  VS We[LO]V3-[FinO] คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
[Gh]BesT-MaTonG VS Skyline คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน

สาย C
ZalengFC VS Liverpool Thai Fanclub คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
ZenitH NemesiS VS ร้อยเอ็ด คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน

สาย D
SpecTioNn FC.  VS LFC_Foon คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
Real Fortress VS ต่อเรือซิตี้
คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน[/size]

นัดที่ 3 วันที่รอคอนเฟิร์มอีกที เพราะยังไม่แน่ใจในตัวแอดมิน
สาย A
Ning@Love@aOr FC VS BlackDevil FC
Devil Bat FC VS [T]P

สาย B
We[LO]V3-[FinO] VS Skyline
[Gh]BesT-MaTonG VS HINO

สาย C
Liverpool Thai Fanclub VS ร้อยเอ็ด
ZenitH NemesiS VS ZalengFC

สาย D
LFC_Foon VS ต่อเรือซิตี้
Real Fortress VS SpecTioNn FC.

รอบ 8 ทีมสุดท้าย [Knock Out]
#1A - #2B = $1
#1C - #2D = $2
#1B - #2A = $3
#1D - #2C =$4

รอบ 4 ทีมสุดท้าย [Knock Out]
$1 - $2 = W1
$3 - $4 = W2

รอบชิงชนะเลิศ [Champion V.4 Cup]
W1 - W2 = Champion !!!

V.4 สู้ๆนะครับทุกท่าน
« Last Edit: October 25, 2011, 03:26:52 AM by zealzols »

Hello

• All Star Team
ชื่อสโมสร : We[LO]V3-[FinO] (47685)    

ชื่อเล่น : taezazax ( เต้คับ )

THHC !!

Alieninho

• Moderator
ทีม Real Fortress

ชื่อเล่น บิ๊ก ส่วนใหญ่เรียกโค้ชหรั่ง

รหัส 19745

ขอลงชื่อด้วยจ้า

best001

• Professional team
  • **
ชื่อสโมสร : [Gh]BesT-MaTonG (36691)
ชื่อเล่น : เบสเอง(เบส)

gumansui

ชื่อสโมสร : Devil Bat FC   28060

ชื่อเล่น  :  Gu_SteplnW (ม่อน)
แจมด้วยคน งิงิ      :)

spection

• Youth team
  • *
ชื่อสโมสร :  SpecTioNn FC. (99654)

ชื่อเล่น :  SpecTioNn   (อาร์ม)

yutyaFC

ต่อเรือซิตี้(96386) 

ชื่อสร นะจ๊ะ อยุธยาครับ

ว่าที่ลีก F  เตรียมทีมถ้วยนี้ สู่ ลีก E ครับ

(ขอเป็นทีมม้ามืดนะครับ)

:) :)

ต่อเรือซิตี้ (96386)    ผู้ช่วยผู้จัดการ U-21

-  ความสามัคคี คือหนทางสู่ แชมป์โลก -

p_tae02

• *
ชื่อสโมสร :   HINO (33329)    
ลีค :   E-59
ชื่อเล่น :   FOOT
ขอสมัครด้วยคนน่ะ

;)

SoLid_frOg

• Moderator
เหยดดดดดด มีสาขา 4 แล้ว

ประสบความสำเร็จอย่างล้นหลาม

torres09

• *
ชื่อสโมสร : Ning@Love@aOr FC    41418

ชื่อเล่น  :  Torres09    (หนิง)

ขอร่วม ลง ลับ แข้ง ด้วยครับ

korsor

• **
ชื่อทีม ZalengFC (130356)
ชื่อเล่น กอซอ งับ

teammade

• *
ชื่อสโมสร :  wonderworld (42502)
ชื่อเล่น       เอ็ม

Dr.ฟันดะ เอิ้กๆ

สโมสร     BlackDevil FC  (58611)

:)  :) :)
« Last Edit: September 22, 2011, 01:48:20 PM by Dr.ฟันดะ เอิ้กๆ »

█▀█ ▀█ █▀█ ▄█▄█ ▀█ █▀█ ...นะคะ ( •͡˘ ˛˘ •͡┌П┐

jibjibaswan

• **
กำไม่ทันอีกแล้ว
ชื่อสโมสร :JiBReDASwaN (57525)
มีที่ว่างจับยัดด้วยครับ

แพ้ฝุ่น

อ่อนให้นู๋ด้วยนะค่ะ:'( :'( :'(
(\ /) .... (\ /)
( . .) [♥](. . )
(")(")... (")(")~♥⋰⋱⋰⋱⋰⋱★⋰♥ ~♫ เด็กหงส์แดง แพ้ฝุ่นค่ะ

นายหลอกมอท

น่าจะมาลง V.4 มีสาวๆ ด้วยยย V.1 มีแต่เกย์!!  :o :o :o

liverfishza

Liverfish FC.  (109915)
Pee' Liverfish

๐ ฮิปโปพุงโตชะมัด ๐

• **
  • ღ osanade yohe ღ
    • http://www.facebook.com/l3iakuyaMAYkumi
ทีมเค้ามาได้ไงหว่า ^^
 :) :) :)

zealzols

• -Slamz United-
กำไม่ทันอีกแล้ว
ชื่อสโมสร :JiBReDASwaN (57525)
มีที่ว่างจับยัดด้วยครับ
Sorry ครับ หวังว่าอาจจะมีบอลถ้วยเกิดขึ้นอีก

Hello

V4 มีสาวๆด้วยแหะ ....

THHC !!

TER ! TEAM

• Moderator
  • Legendary Team
  • รักน้องควีน เลิฟแม่โบว์
แวะมาทักทาย ชาว V.4 อิอิ :P

tongpolo555

• *
รายงานตัวครับ
ทีม [T]P (45925)
ชื่อเล่น ต้องครับ
ออมมือด้วยนะครับๆๆๆๆๆ :D

krajib_ขี้คุก Original

• Legendary Team
  • จงบินให้สูงที่สุดแต่มองทางด้วยจะได้ไม่ชนเครื่องบิน
กาก จาก V1 มาเยือนงับ 55 ผมเป็นกลางไม่ได้เข้าข้างใครไม่ต้องห่วงครับ

น้องฝุ่นสู้ๆ!!!!! :-[

gumansui

กาก จาก V1 มาเยือนงับ 55 ผมเป็นกลางไม่ได้เข้าข้างใครไม่ต้องห่วงครับ

น้องฝุ่นสู้ๆ!!!!! :-[

กลางมากเลย  นู๋เมย์สู้ๆ  :-[

darkdemon

• *
ชื่อสโมสร : [D]arK[M]asTeI2 ( 116316 )

ชื่อผู้จัดการทีม : JokeI2  ( โก้ )

ปล. [T]P (45925)  แนะนำมา อ่ะครับ ^^