Author Topic: GKO THAI CHAT CUP#3 ((GTC)) บอลถ้วยที่จะทำให้ทุกคนมีแต่ รอยยิ้ม ^ ^  (Read 35217 times)

Pong-panG

• Youth team
  • *
    • View Profile

รอบ 8 ทีมสุดท้าย [Knock Out] วันเสาร์ที่ 22 ตุลาคม

Notfail VS Rajchavit25 F.C.
KLAA-NO CITY VS aum

ถ้วยฟู FC VS Lnw@[G.O united]
Babyfiled FC VS YoYooLand

อัพเดตตารางคะแนนตามลิ้งนี้นะครับ >>>>> CLICK <<<<<

ขอให้ทุกทีมสนุกกับการแข่งขันบอลถ้วยครั้งนี้ครับ ^^
ปล. สามารถคลิ๊กที่ลิ้งเพื่อไปดูแมตท์การแข่งขันของแต่ละคู่ได้เลยนะครับ

« Last Edit: October 21, 2011, 10:32:24 AM by BoSS »

TER ! TEAM

• Moderator
  • Legendary Team
  • รักน้องควีน เลิฟแม่โบว์

GKO THAI CHAT CUP#3 ((GTC))
บอลถ้วยที่จะทำให้ทุกคนมีแต่ รอยยิ้ม ^ ^

กติกาตามนี้เลยนะครับ

ระบบการแข่งขัน กฎ กติกา

1 ใครไม่มาแอตปรับแพ้ 3-0
2 รอบแบ่งกลุ่ม
  2.1 การแบ่งกลุ่ม มีทั้งหมด 16 ทีม แบ่งเป็นทีมวาง 8 ทีมนะคับ จับทีมวางเข้ากลุ่มละ 2 ทีม
ทีมทั่วไปอีก กลุ่มละ 2 ทีม  มีทั้งหมด 4 กลุ่ม กลุ่มละ 4 ทีม นะครับ** ขอให้ทุกคนเชื่อใจ
ผมสัญญาว่าจะจับ ฉลากด้วยความบริสุทธิ ใครได้กลุ่มโหดให้โทดดวงตัวเองนะอิอิ ผมไม่เกี่ยว
  2.2 ทีมที่ 1 กับที่ 2 ของกลุ่มจะผ่านเข้ารอบต่อไป แข่งทั้งหมดคนละสามแมท
  2.3 ในทุกกลุ่มจะมีทีมที่ได้เล่นในบ้าน 2 ครั้ง จำนวน 2 ทีมคือ a1 a2 b1 b2 c1 c2 d1 d2
และทีมที่เหลือจะได้เล่นในบ้านนัดเดียว (อันนี้ก็แล้วแต่ดวงนะ)
  2.4 ชนะได้ 3 คะแนน เสมอได้ 1 คะแนน และแพ้ 0 คะแนน
ถ้าคะแนนเท่ากันให้ดูที่ผลต่างของลูกได้ เสีย ถ้ายังเท่ากันอีกให้ดูผลของแมทที่เจอกัน
ถ้าแมทที่เจอกันเสมอกันอีก ให้ผู้ที่เป็นทีมเยือนเข้ารอบ
 2.5 ผู้ที่ได้เป็นที่ 1 ของทุกกลุ่มจะได้เป็นเจ้าบ้านในรอบ 8 ทีมสุดท้าย
(เพราะฉะนั้นพยายามเป็นที่ 1 ของกลุ่มให้ได้นะ) โดยดูตารางข้างล่าง
3 รอบ Knock Out
  3.1  ที่1 ของกลุ่ม a จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม b ที่หนึ่งของกลุ่ม c จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม d
         ที่1 ของกลุ่ม b จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม a ที่หนึ่งของกลุ่ม d จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม c
  3.2 ตั้งแต่รอบ Knock Out เปนต้นไป นะครับ (ให้คิดตามลำดับ นะครับ)
3.2.1 ถ้าชนะเข้ารอบ
3.2.2 ถ้าเสมอกัน ให้นำคะแนนรวมของนักเตะหลังจบแมททั้งทีมมารวมกัน
ทีมไหนเยอะกว่าเข้ารอบไป(ในกรณีที่เปลี่ยนตัวผู้เล่น เพื่อป้องกันการได้เปรียบคะแนน
ให้เอาคะแนนของนักเตะที่ถูกเปลี่ยน และ เปลี่ยนตัวลงมา เอามารวมกันแล้ว หาร2 นะคับ นับทศนิยมด้วยนะครับ)
3.2.3 ให้นับที่จำนวนการยิงเข้ากรอบ
3.2.4 นับ % การครองบอลนะครับ
3.2.5 นับใบเหลืองแล้วกันคับ ใครได้น้อยกว่าชนะไป(กรณีใบแดง จะนับเป็น ใบเหลือง 2 ใบ นะครับ)
3.2.5 ทีมเรตติ้งน้อยกว่าเข้ารอบนะครับ
3.2.6 แล้วในกรณีสุดท้าย ถ้ายังเท่ากันอีก ผมขอจับฉลาก นะครับ ^_^
4 รอบ 4 ทีม
  4.1 จับฉลากการเป็นเจ้าบ้าน
5 รอบชิงแข่งนัดเดียวตัดสินกันไปเลย (จับฉลากทีมเหย้า)

สรุปตอนนี้ทั้งหมด 16 ทีมแบ่งเป็นสายละ 4 ทีม เอาที่ 1,2 เข้ารอบต่อไปนะครับ สู้ๆนะครับทุกคน

** การเข้าบอล ขอให้ใช้แค่ เบา - ธรรมดา เท่านั้นนะจ๊ะ **  ;)
ใครเข้าหนักหากเราทราบจะให้ตาหม่องจับตุ๋ยเรียงตัวเลย  :o :o

ตารางแบ่งกลุ่ม  Click ดูรูปตารางแบ่งกลุ่ม

Group A
Lnw@[G.O united] ---> เอเลี่ยนโอ ใครๆก็บอกว่าทีมนี้ "ต่างดาว" ชัดๆ  >:(
Notfail ---> ทาราทีม เงียบๆ แต่ยิงเยอะ มีไรป๊ะ  :-X
Low_F@t ---> แคลลอรี่น้อย แต่ยิงไม่น้อยนะค๊าฟ  :)
Dornmong United ---> ชื่อเต็มดรองมองขยองเย จะประกาศศักดา ผจก.เขมร มีดี  8)

Group B
ถ้วยฟู FC ---> หมูฝอย นมบูด กระดูกพรุน ขวัญใจคุณแม่เจ้านาย  ???
Rajchavit25 F.C. ---> ตาว๊อน วอนโดนยิง ประกาศท้าทุกทีมเกมส์รับผม เทพ3โลก  ;D
SAAG ---> แสงโสม ก๊งทุกนัดก่อนแข่ง แถลงการณ์เตะขาใครหักขอโทษล่วงหน้า  :'(
Tikkung FC ---> ทิ๊กคุง น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ ทันสมัยใช้ Ipad คุมทีม (เกี่ยวไรกับว๊ะ -*-)  :-[

Group C
SiamSpurs ---> อาร์ตเดือยทองกระเดือกโต นะฮะ นะฮะ  8)
KLAA-NO CITY ---> ทหารกล้าแบกปืน เบิกปูน ไปโปกประตู จะไม่ยอมเสียประตูหลังแน่นอน  :o
Sawaengha F.C. ---> Sawaengha group ม้ามืดแห่งลีค G มึดตึ๊บจนมองไม่เห็น -*-  :P
YoYooLand ---> โยโย่ อย่าคิดว่าเป็นของเล่น เดี๋ยวจะเจ็บ
  >:(

Group D
Babyfiled FC ---> หัวหน้าแก๊ง "รักครอบครัวแห่ง EGAT FC"  :-[
Assembly FC ---> ป้อมปราการเหล็ก "มัน แข็ง มาก" (โดยเฉพาะเจอหนุ่มๆ"  ???
aum ---> อุ้มหมูน้อย เจอะสาวทีไรยอมแพ้ทุกเกมส์  :-*
InwDota ---> เกรียนโหดเด็กในสังกัด ลูกพี่เต๋อ  :(

อัตราต่อรองตั้งมาเพื่อความสนุกสนานเท่านั้น  ;) ;)
ไม่ได้เป็นการดูถูกทีมที่เป็นรองแต่อย่างใดนะครับ  :( :(
อัตราต่อรองสามารถเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลานะครับ  8) 8)
ตามสภาพความอ่อนของทีมเป็นรอง  :P :P

ตารางแข่งขัน  Click ดูรูปตารางแข่งขันรอบแรก

วันที่ 10 ตุลาคม 2554

Group A 
Notfail                         -           Low_F@                           ผลการแข่งขัน   1 - 0       Click ดูการแข่งขัน

Lnw@[G.O united]        -           Dornmong United              ผลการแข่งขัน   4 - 0      Click ดูการแข่งขัน

Group B 
Rajchavit25 F.C.            -          SAAG                                ผลการแข่งขัน   0 - 0      Click ดูการแข่งขัน

ถ้วยฟู FC                       -          Tikkung FC                        ผลการแข่งขัน   1 - 0       Click ดูการแข่งขัน

Group C
KLAA-NO CITY              -          Sawaengha F.C.                 ผลการแข่งขัน   3 - 0      Click ดูการแข่งขัน

SiamSpurs                    -          YoYooLand                        ผลการแข่งขัน   0 - 1      Click ดูการแข่งขัน

Group D
Assembly FC                -           aum                                 ผลการแข่งขัน   1 - 2      Click ดูการแข่งขัน

Babyfiled FC                -           InwDota                            ผลการแข่งขัน   1 - 1       Click ดูการแข่งขัน

วันที่ 12 ตุลาคม 2554

Group A
Low_F@                      -          Lnw@[G.O united]             ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง Lnw@[G.O united] ต่อ 1.5

Dornmong United]        -           Notfail                             ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง Notfail ต่อ 0.5

Group B
SAAG                           -           ถ้วยฟู FC                        ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง ถ้วยฟู FC ต่อ 0.75

Tikkung FC                  -           Rajchavit25 F.C.              ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง Rajchavit25 F.C. ต่อ 0.5

Group C
Sawaengha F.C.           -          SiamSpurs                       ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง SiamSpurs ต่อ 0.5

YoYooLand                  -          KLAA-NO CITY                 ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง KLAA-NO CITY ต่อ 0.25

Group D
aum                            -          Babyfiled FC                    ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง aum ต่อ 0.75 อยากขู่ตูว่าจะยิง 2-0 ดีนัก  :P

InwDota                      -         Assembly FC                     ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง InwDota ต่อ 0.75

วันที่ 15 ตุลาคม 2554

Group A
Lnw@[G.O united]        -          Notfail                           ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง Lnw@[G.O united] ต่อ 0.75

Low_F@                      -         Dornmong United            ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง Low_F@ ต่อ 0.5

Group B
ถ้วยฟู FC                       -          Rajchavit25 F.C.            ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง ถ้วยฟู FC ต่อ 1.5

SAAG                           -          Tikkung FC                   ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง SAAG ต่อ 0.5

Group C
SiamSpurs                    -          KLAA-NO CITY              ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง SiamSpurs ต่อ 1.00

Sawaengha F.C.            -          YoYooLand                   ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง Sawaengha F.C. ต่อ 0.75

Group D
Babyfiled FC                  -          Assembly FC                ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง Babyfiled FC ต่อ 0.75

aum                             -          InwDota                      ผลการแข่งขัน
          อัตราต่อรอง aum ต่อ 1.00

ตารางแข่งขันรอบ 8 ทีม - ชิงชนะเลิศ  Click ดูรูปตารางแข่งขันรอบ 8 ทีม - ชิงชนะเลิศ

วันที่ 17 ตุลาคม 2554
รอบ 8 ทีมสุดท้าย [Knock Out]  
#1A - #2B = $1
#1C - #2D = $2
#1B - #2A = $3
#1D - #2C =$4

วันที่ 19 ตุลาคม 2554
รอบ 4 ทีมสุดท้าย [Knock Out]  
$1 - $2 = W1 (จับสลากหาเจ้าบ้าน)
$3 - $4 = W2 (จับสลากหาเจ้าบ้าน)

วันที่ 22 ตุลาคม 2554
รอบชิงชนะเลิศ [Champion V.4 Cup]  
W1 - W2 = Champion !!! (จับสลากหาเจ้าบ้าน)  
« Last Edit: October 14, 2011, 07:28:19 AM by Pong-panG »

jokeza

• All Star Team
aum
Rajchavit25 F.C.
Low_F@t
SAAG

ย้ายจาก V.2 มาลง V.3 ครับผม
Don't worry because tomorrow will shine again !!

indoor_t

• *
  • Low_F@t
aum
Low_F@t
SAAG

ผมย้ายมา v3ใช่ป่ะคับ
Low_F@t  Low_F@t  Low_F@t Low_F@t Low_F@t Low_F@t

zealzols

• National Team
  • -Slamz United-
Lnw@[G.O united]  (44402) จัดให้ตาโอด้วย เด๊ยวบังคับลงเอา อิอิ

showa001

• *
ขอเข้าร่วมด้วยคนครับ
ชื่อสโมสร :  Sawaengha F.C. (137891)

ขอบคุณมากครับ

TER ! TEAM

• Moderator
  • Legendary Team
  • รักน้องควีน เลิฟแม่โบว์
InwDota (ฝากทีมน้องผม ด้วยนะคับ โหดมาก)

aum6969

หมู อยู่ v ไหนก็หมู แต่หมูตัวนี้มันกัดเจ็บน่ะ ฮ่าๆ 8)

jokeza

aum
Low_F@t
SAAG

ผมย้ายมา v3ใช่ป่ะคับ

ใช่ครับท่าน
Don't worry because tomorrow will shine again !!

art0249

• *
SiamSpurs ขอร่วมเล่นด้วยคนน่ะคับ
siamspurs (23472)
ผมชื่อ อาร์ท น่ะครับฝากผีฝากไข้ด้วย เฮ้ย!!! ฝากเนื้อฝากตัวด้วย :D
« Last Edit: September 22, 2011, 12:59:28 PM by art0249 »
เกรียนไม่เก่ง ฝีปากไม่กล้าพอ

voteno

ลางสังหรณ์มันบอกว่าจะจับมาอยู่สายเดียวกับตาอั้ม..ไม่รู้ใครลากมา
..พรหมลิขิต ขีด เขี่ย ให้เฮีย เดิน..

ผจก.ทีม ว้อนท์
ทีม Rajchavit25 F.C. (115962)
ลีค G-641 สนามจุ 10,000
« Last Edit: September 22, 2011, 09:47:14 AM by voteno »

aunny07

• Dornmong United
    Dornmong United (143181)

ขอด้วยครับ
[/size]
Dornmong United

weerasa

• *
Tikkung FC (99533) ด้วยคนครับ

YoYooLand

YoYooLand (129658) สมัครด้วยคนนะ  ;D  :D

SoLid_frOg

• Moderator

aum6969

ไม่อยากเจอตาหม่อง ชอบเตะขา :o

voteno

ไม่อยากเจอตาหม่อง ชอบเตะขา :o
ถั่วต้ม..ถ้วยฟู..ชอบเตะขาหัก..จับมาเจอแท็กหนักทุกนัดแน่นอน

Teeb

• *
V.3 ใครเป็นใครบ้างอ่า เอาชื่อต่อท้ายชื่อทีมก็ดีนะครับ อิอิ ผม Assembly FC. ตาทีป ตาเทพ ตาตีบ

aum6969

ชื่อสโมสร :aum (94747)  ชื่อ อุ้ม ครับ  8)
« Last Edit: September 23, 2011, 03:54:42 AM by aum6969 »

weerasa

• *
ผม Tikkung FC ตาติ๊ก ครับ ไงก็อย่ารับน้องใหม่แรงนะครับ ทีมผมมีแต่แก่ๆ เดี๋ยวมันจะตายหมดทีมซะก่อน ^ ^  :-[

BENZAMAN

รางวัลเป็นเงินเท่าไหร่คับ

KLAA-NO

:oเหอๆทีมวางนี่เลือกความเก่งหรือความกากหว่า ::)
          เริ่มวันไหนแจ้งด้วยเน้อ จะได้ไม่ต้องหากระชับมิตร

showa001

• *
ชื่อสโมสร :  Sawaengha F.C.
ผม โอม ครับ เพิ่งเล่นได้ไม่นาน ออมมือกันบ้างนะ

aum6969

อุส่า หนีv2มา เจอสายโหดกว่าอีก  :o

gumansui

ตายละมาช้าไปอดเลย  :o
มีV.4ไหมเนี่ย 555+