Author Topic: ว่าด้วยเรื่อง MOTS แสดงความเห็นกันครับ ฝากถึงมอด และแอดมิน  (Read 20353 times)

เด็กบ้านๆ

• Youth team
  • *
    • View Profile
ผมว่า MOTS ไม่จำเป็นต้องมีละมั้งครับ ใช้ฝีมือวัดกันไปเลยดีกว่า ทราบดีว่าแอดมินต้องการให้มีการพลิกกันบ้าง อะไรบ้าง แต่ผมว่าใช้ฝีมือวัดกันดีกว่าครับ ทีมที่ดีกว่า วางแผนดีกว่า ย่อมชนะครับ

liverfishza

• All Star Team
เห็นด้วยนะ ครับ บางทีการใช้ Most อาจมีนัยแอบแฝงเอื้อประโยชน์ให้เพื่อนก็เป็นได้

GKO TOP UP

• Legendary Team
  • เติมเงินกับเราที่นี่
::)  เเล้วเเบบนี้ คนสมัคร ใหม่ได้ ลีคG ยังไม่มีตัวใหม่ไม่มีเงินซื้อมาคงไม่ต้องชนะใครกันเเน่ๆ เเล้ว หลังๆใครจะมีใครมาเล่นเกม นี้ ล่ะ!! :'( :'(
ส่วน Mots กดได้ 2 ครั้ง คุณก็กด ได้ ไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบกันเลย
ส่วนตัวผมคิดว่าคนเขาชนะ mots กันเยอะเเยะ ก็มีนะคับเเต่ผมก็กลัวโดนเหมือนกัน ฮี่ๆๆๆ อยู่ดีๆๆ
« Last Edit: August 28, 2011, 11:13:31 AM by jjrhomson »
ระบบใหม่ GKO เเบบเติมเงิน

เด็กบ้านๆ

• *
::) ::) เเล้วเเบบนี้ คนสมัคร ใหม่ เล่นลีค G  มาคงไม่ต้องชนะใคร กัน ล่ะคับ เเล้ว หลังๆ ใครจะมาเล่นเกม นี้ กันละครับ!!!

อิอิ..คือผมมองไกลกว่าปลายจมูกหนะครับ ท่านเจเจ ต้องถามคนลีคจีสิครับ ถามคนสมัครใหม่สิครับ อย่าสรุปเอาเองครับ (อันนี้แค่ความเห็นนะครับ ไม่ได้หาเรื่องนะครับ เดี๋ยวจะเห็นเป็นอื่น)
« Last Edit: August 28, 2011, 11:12:47 AM by เด็กบ้านๆ »

cdanoo

• *
 :) ผมก็อยู่ในลีค G  เล่นยังไม่ถึงเดือนนะ / แต่ผมก้อยังไม่เคยใช้ Most กับทีมไหนเลย
ไม่ว่าเจอกับทีมอันดับสูงกว่าหรือต่ำกว่านะ  ;) และผมก้อยังไม่เคยแพ้ มีชนะกับเสมอ(แพ้นัดกระชับมิตร เอาตัวเยาวชนลงเกือบทั้งทีม)

Chloro

อีกเรื่องสิครับ เรื่องอะคา ผมว่าบางที่เรากดเด็กออกมาไม่จำเป็นว่าจะต้องเป็นของชาตินั้นเสมอไปก็ได้มั้งครับ ผมว่าน่าจะออกมาเป็น ชาติดั้งเดิมซัก 70% ชาติอื่นๆอีก 30 % ระบบทีมชาติจะได้สนุกๆ (ปล. ไม่เกี่ยวกับ mots เลย พิมแบบ งงๆ )

ToTO

• แพ้เป็นพระ แต่ขอชนะดีฝ่า
Mots จิงๆมันมีประโยชน์ อย่างทั่น jj ว่า

::)  เเล้วเเบบนี้ คนสมัคร ใหม่ได้ ลีคG ยังไม่มีตัวใหม่ไม่มีเงินซื้อมาคงไม่ต้องชนะใครกันเเน่ๆ เเล้ว หลังๆใครจะมีใครมาเล่นเกม นี้ ล่ะ!! :'( :'(
ส่วน Mots กดได้ 2 ครั้ง คุณก็กด ได้ ไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบกันเลย
ส่วนตัวผมคิดว่าคนเขาชนะ mots กันเยอะเเยะ ก็มีนะคับเเต่ผมก็กลัวโดนเหมือนกัน ฮี่ๆๆๆ อยู่ดีๆๆ

แต่คนใช้ๆผิดวัตถุประสงค์เองเหมือนอย่างทั่น liverfish  บอก

เห็นด้วยนะ ครับ บางทีการใช้ Most อาจมีนัยแอบแฝงเอื้อประโยชน์ให้เพื่อนก็เป็นได้

เช่น ผมมีเพื่อนที่เล่นอยุ่ลีก D   เค้าอยุ่ที่ 3 จิง pm ไปคุยกับที่ 1 และที่ 4 ให้จัดการ mots ที่ 2 ลงซ่ะ      ??? ???

ให้ผมเดา mots นี่พวก gm จุดประสงค์เค้าคงเอามาสร้างสมดุลกับเกมนี้ กะให้ใช้กับทีมที่เทพๆเพื่อรักษาสมดุล ไม่ให้ทีมเทพมันเทพเกินไป

แต่คนเอามาใช้ผิดๆจากที่ควรจะเปนคับ  ยังไงผมก้อสนับสนุนให้ลง vote ว่าทิศทางควรจะเปนยังไงเหมือนกันคับ

Club Name : NoMoney Club (18387)
Manager : *** ToTO *** (1298)

GKO TOP UP

ออ่ๆ คับๆ ผมไม่ได้มอง ตรงจุดนี้ๆ เหมือนกัน เเต่ผม ก็ไม่ได้ สนับสนุน ให้ มีmots เเค่อยากให้ ทุกท่าน เห็นอีก มุม มอง อีกเเบบ คับ ผม

Chloro

จริงๆส่วนนึง มันเอามาให้ผู้คนคุยกันมากขึ้น ผมยังบอกที่5 ให้ ช่วย mots ที่ 2 ให้เลย เกิดกิจกรรมเกิดการพูดคุย ถ้าเทียบกับเกมส์ บราวเซอร์ อื่น เกมส์นี้ คุยกันในเกมส์ น้อยมากเทียบกับเกมส์อื่นๆ ก่อนนี้ส่วนมากจะเข้ามาจัดๆทีม แล้วรอแข่ง ตอนนี้ เริ่มมีการพิมไปหยั่งเชิงว่าไอ่นี่มันจะยังไงกะเราไหม ความคิดเห็นล้วนๆครับ
« Last Edit: December 09, 2011, 01:31:25 AM by Chloro »

GKO TOP UP

จริงๆส่วนนึง มันเอามาให้ผู้คนคุยกันมากขึ้น ผมยังบอกที่5 ให้ ช่วย mots ที่ 2 ให้เลย เกิดกิจกรรมเกิดการพูดคุย ถ้าเทียบกับเกมส์ บราวเซอร์ อื่น เกมส์นี้ คุยกันในเกมส์ น้อยมากเทียบกับเกมส์อื่นๆ ก่อนนี้ส่วนมากจะเข้ามาจัดๆทีม แล้วรอแข่ง ตอนนี้ เริ่มมีการพิมไปหยั่งเชิงว่าไอ่นี่มันจะยังไงกะเราไหม ความคิดเห็นล้วนๆครับ
อันนี้เห็นด้วยมากนะคับบบบ

MR.Salt

• Professional team
  • **
ไม่ต้องมีดีที่สุด ใครอยากเทพก็เทพไปเรื่องของมัน

maradona

• Moderator
  • National Team
ไม่อยากได้เลยจริงๆ mots
 :D :D :D :D :D :D :D
สําเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลนักเตะที่ไม่ตรงจิ้น คือนักเตะที่มีพรสวรรค์อันเอกอุ

Chloro

ถ้าโหวตกัน ธรรมชาติเลย คนที่ติดตาม เกมส์ส่วนมากก็ไม่อยากให้มีทั้งนั้น เพราะส่วนใหญ่ในนี้มีแต่คนเก่งๆพอสมควร จริงๆเลยนะ ผมไม่อยากให้มันมี mots แต่ผมคิดในเชิงความเป็นตัวเกมส์แล้วมันควรมีครับ
« Last Edit: December 09, 2011, 01:32:33 AM by Chloro »

ZAJOE7

• **
มีสีสันดี แต่ถ้าฮั้วกัน ผมไม่เห็นด้วย!!!
« Last Edit: August 28, 2011, 12:02:58 PM by ZAJOE7 »

thun_tepa

• National Team
ผมว่า มีก็ได้ ไม่มีก็ดี เพราะ บางทีม กด MOTS ก็ยังโดนเก็บนะ   :(

the_menz

• *
คนหล่อไม่กลัว Mots มี ไม่มี ไม่มีผลสำหรับคนหล่อ คิคิ

ผมเฉย ๆ นะ จะมีหรือไม่มี เพราะความสนุก คือ เอาชนะคนอื่น ด้วยความสามารถของเราเอง ไม่สนว่าคนอื่นเป็นงัย สร้างตัวเองให้เก่ง พอ ยิ่งเราโดน mots มาก เราก็ต้องยิ่งทำให้ตัวเอง เก่งมากขี้นเรื่อย ๆ ความคิดเห็นส่วนตัวครับบ

ToTO

ผมว่า มีก็ได้ ไม่มีก็ดี เพราะ บางทีม กด MOTS ก็ยังโดนเก็บนะ   :(

หนึ่งในนั้น คือ ทีมผม      :o

5555

ในความรู้สึกผมๆคิดว่า mots จะมีก้อดีไม่มีก้อได้   แต่ที่น่าจะมีควรจะเพิ่มโควต้า การขึ้นลงลีก ให้มันขึ้นลงได้ง่ายขึ้น เพื่อไม่ใ้ห้เกิดการเซ็งสำหรับผู้ค้างอยุ่ลีกเดิมๆนานๆ

เช่น ที่ 3 ของ C-1 ควรจะได้เตะ playoff กับ ที่ 10 ของ B-1 เพื่อเพิ่มโควต้าการขึ้นลง  ( คนจะได้ไม่กลัวโซนแดง จนใช้ mots ไปกดทีมโซนแดงแทน )

ปล.   (  :(   post ผิดกระทู้ซ่ะล่ะ   :-[     )

Club Name : NoMoney Club (18387)

บ้านโปง FC

• *
เคยกดใช้ไป 1 ครั้งนะ ชนะด้วย   แต่ว่าจบเกมส์นัดนั้นแทนที่จะดีใจ แต่รู้สึกมีคำถามกับตัวเองว่าตกลงชนะเพราะฝีมือหรือเพราะ mots กันแน่  ถ้าจะมีจริงๆก็น่าจะมีให้แค่  ทีมล่ะ 1ครั้ง พอนะ     ;)
« Last Edit: August 28, 2011, 12:34:02 PM by บ้านโปง FC »
แพ้ชนะไม่ว่าขอให้ได้ยิงเยอะๆใว้ก่อน เพื่อความมันส์ของคนดู

Chloro

พูดถึงนอกเรื่อง ขอนอกเรื่อง 3 บรรทัด ผมอยากให้เพิ่ม บอลถ้วยอีก 1 ถ้วย ชื่ออะไรก็ช่าง คร่าวๆ ประมาณว่า แบ่งย่อยอีก ลีค G เจอกันเอง 1 ถ้วย E-F 1 ถ้วย A-B-C-D ลบ ที่1กับที่2ของ A ออก อีก 1 ถ้วย แข่งวันศุกร์ ทีนี้ได้ใช้ สำรองกันเต็มที่ ฆ่า บอทเห็นๆด้วย
« Last Edit: December 09, 2011, 01:32:57 AM by Chloro »

คนจริง

• คนจริงไม่กลัวตกชั้น
ผมว่าอาจจะมีการจำกัดจำนวนมอทที่แต่ละทีมถูกกระทำได้ในลีกและในบอลถ้วย
เช่น โดนได้สูงสุด 3 ครั้งต่อ 1 ลีก และโดนได้สูงสุด 5 ครั้งต่อการแข่งบอลถ้วย
ประมาณนี้น่าจะป้องกันคนฮั้วกันได้นะ

best001

• **
ผมว่าไม่ควรมี MOTS อะคับ เพราะอาจจะทำให้เกิดการ สุมหัวกันรุมกด MOTS ใส่ทีมเพียงคนๆเดียว   คิดดูคับ ถ้า 3คนรุมกดใส่คนๆเดียว สรุป ว่า 6 นัดนั้น อาจได้แต้มแค่ไม่กี่แต้มก็ได้คับ :'(

ToTO

ผมว่าอาจจะมีการจำกัดจำนวนมอทที่แต่ละทีมถูกกระทำได้ในลีกและในบอลถ้วย
เช่น โดนได้สูงสุด 3 ครั้งต่อ 1 ลีก และโดนได้สูงสุด 5 ครั้งต่อการแข่งบอลถ้วย
ประมาณนี้น่าจะป้องกันคนฮั้วกันได้นะ

อันนี้เห็นด้วย ถ้าจะมี mots ต่อไปน่ะ  ;)

Ponggo

• Moderator
หลังจากที่ได้ฟังเรื่องราวไม่ชอบมาพากลในท็อปลีคแล้วเห็นว่าไม่สมควรมี Mots อย่างยิ่งครับ
ความเห็นแก่ตัวของคนเพียกลุ่มเดียวอาจจะทำให้เกมส์ไม่น่าสนใจอีกต่อไป
ขอโหวตให้เอาออกละกันครับ

8) 8) 8) 8)

สุดหล่อ

• **
  • ทีมดังแห่งทุ่งบางกะปิ
ผมว่าคนใช้ mots ไม่จำเป็นต้องชนะเสมอไป ยกตัวอย่างทีมผม อิอิ :'(

Jackpot

• New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
ช่วงนี้ GKOเดือดกันจังหว่า ช่วงสิ้นเดือน ก็สิ้นใจแบบนี้แหล่ะ