Author Topic: ว่าด้วยเรื่อง MOTS แสดงความเห็นกันครับ ฝากถึงมอด และแอดมิน  (Read 20354 times)

Dr.ฟันดะ เอิ้กๆ

• National Team
    • View Profile
มีก้อได้ ไม่มีก้อได้ เพราะเราไม่ กลัว...
 :-X :-X :-X
555
 :P :P :P

█▀█ ▀█ █▀█ ▄█▄█ ▀█ █▀█ ...นะคะ ( •͡˘ ˛˘ •͡┌П┐

HanaSan

คิดว่าควรมีนะ ทำให้เป็นสังคมมากขึ้น เราก็ต้องใช้สงครามจิตวิทยาเพื่อหลอกล่อหรือแกมขู่ให้ทีมในลีคไม่ mots เราไป มอททีมอื่นแทนให้ได้  เหมือนสงครามจิตวิทยาในบอลจริงแหละ  ในบอลจริงพวกนัดสำคัญๆ นักเตะก็เล่นกันลืมตายเหมือนกันนะ แบบ หงส์เจอแมนยูทีไรเล่นดีทุกที แม้ว่าฟอร์มตอนนั้นจะไม่ดี เหมือนใช้ mots ยังไงยังงั้น :P

casnunva

• All Star Team
สำหรับความเห็นของผมไม่อยากให้มี mots ครับ ผมพูดแบบเปนกลางนะคับเพราะผมก็ยังไม่เคยโดนมอท และก็ยังไม่ได้มอทใส่ใครเลย อย่างที่หลายๆท่านเสนอความเห็นแหละคับ มันเป็นจุดอ่อนให้เกิดการฮั้วกันได้ซึ่งคงจะไม่ยุติธรรมสำหรับคนที่โดนรุมกดเท่าไหร่

King of Love

alone_bank

• Youth team
  • *
จะไปยากอะไร ถ้าทีมคุณดีจริงแผนดีจริงก็เอาชนะmostให้ได้สิ

ปล.ถ้าmostมันทำให้เกมส์ไม่สมดุล ผมคิดว่าแอดมินคงจัดการเองเหละ  8)

tenpz

• Legendary Team

คuไม่มีดี

Mots ควรจะมีหรือไม่มี อันนี้ก็ต่างจิตต่างใจกันมากมาย แต่ก็มีประเด็นให้แปลกใจอยู่เนืองๆ
ฝ่ายหนึ่งก็บอกว่าดีแล้ว มันได้เป็นสีสัน มีได้ลุ้นดีว่าจะโดนหรือไม่โดนเมื่อไร
ขณะที่บางคน พอพูดถึง Mots ก็ใส่อย่างกับว่าคนกดประกอบอาชญากรรม
ส่วนในเรื่องที่ว่ามีการฮั้วกันนั้น จริงเท็จอย่างไรใครพอจะพิสูจน์ได้้บ้างครับ
ถ้ามีการฮั้วกันจริง ผมว่าแฉกันออกมาเลยจะดีกว่า พูดออกมาเอาหลักฐานมาจะจะกันไปเลยครับ

เรื่อง Mots โดนส่วนตัวแล้วผมเฉยๆนะ 
เรื่องนี้คงไม่ต่างจากเรื่องที่ผมเคยเจอ 1 คนมี 2 ทีมในลีกเดียวกัน
และก็ให้ผลการแข่งขันทีมหนึ่งเอื่อประโยชน์ให้อีกทีมหนึ่ง

ทีนี้ผมจะลองมองแง่ดีของ Mots บ้าง  การทีมีอยู่ทำให้เราไม่ประมาทครับ
เหมือนกับเป็นการบังคับใ้ห้เราเต็มที่กับทุกนัด เพราะไม่สามารถรู้ได้เลยว่าเมื่อไรจะโดนกด Mots

ไม่รู้ซิื ในเรื่องนี้ผมไม่อยากให้มีการโหวตว่าจะเอาหรือไม่เอา
ถ้ามีการฮั้วกันจริง ก็รวบรวมเรื่องไปคุยกับแอตมินถึงปัญหาเลยจะดีกว่า
หลังจากนั้นจะหาทางแก้ไข หรือจะยกเลิก Mots ก็ว่ากันไป
แต่ไม่อยากให้ยกเลิดด้วยเหตุผลว่า คนในบอร์ดโหวตไม่เอา
ผมต้องการเหตุผลมากกว่าความรู้สึกครับ และอย่าลืมว่าคนที่เล่น
ส่วนใหญ่จริงๆไม่ได้เข้าบอร์ดนะครับ

mikung57

• *
ชนะ มอท ได้สิ ถึงจะเปงที่1 ของลีก ได้ 5555

noeiwoon

• 。◕‿◕ღหันมาทำดีเพื่อกุศลในวันหน้ากันเถอะ ღ◕‿◕。
ยังงง อยู่ว่า โดน mots ได้ไง คนสวยโดนได้ไง ::) ::) ::) ::) ::) ::)

pondonly

• *
มีก็ดีไปแบบหนุง ไม่มีกห้ดีไปแบบนุง ผมเอาตามเห็นส่วนรวม บางท่านกดไปก้ไม่ได้ชนะ(ผมคนนุงละ) ::)

kubota

• Professional team
  • **
 :-X เอาน่า ถือว่า เป็นสีสันของเกมส์ละกัน Most มีหรือไม่มี ไม่แต่ต่างกันมากหรอก ขอให้เราจัดแผนและจัดตัวถูกตาม ตำแหน่งก็พอ ขนาดเพื่อนผมที่เล่น มันกด Most ยังแพ้จ่าฝูงมาแล้ว ร  ดังสุภาษาษิตจีนกล่าวใว้ว่า "รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง"  ??? เกี่ยวกันใหม นะ อิอิ แวบหนีละ :P

:-\

chakeenun

??? ???MOST บ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กด มา2 หน แพ้ 2  ???????MOST= LOST ??? ??? ??? ??? ::) ::) ::) :o :o

ปู่โสม

แต่ผมไม่ชอบครับ >:(
เหตุผลคือ ;)
1.กดไปแล้วถึงชนะมันน่าภูมิใจตรงไหน
2.กดไปแล้วมันก้อไม่ค่อยลุ้นแล้วสิ
3.พอโดนกดบ้าง แมร่ง Mots กรู ทั้งๆที่ไม่น่ากด โกรธกันอีก
4.รู้สึกว่ามันทำให้เกมส์ขาดสมดุลไปเยอะ
5.มันทำให้คนเล่นจะทะเลาะกันมากขึ้นนะ
6.แบบเดิม เกมส์ มันก้อดีอยู่แล้ว ใช้กึ๋นวัดกันดีก่า
7.ผมเล่นอยู่ลีค G ลองไปถามลีคล่างๆดูครับ ที่ไม่ชอบเยอะกว่าแน่นอน(ผมคนนึงหล่ะ)
8.มันเอื้อให้กลุ่มคนโกงกันมากขึ้นนะครับ ทำให้ทีมที่เล่นใหม่ๆโอกาสที่จะขึ้นไปยากกว่าเดิมเสียอีก เพราะไม่มีพรรคพวกด้วย (สังเกตจากบางทีมแมร่งกากชัดๆ แต่ทำมัยยังอยู่ลีคสูงๆได้ แต่พอดูดีๆ อ้อ............แมร่งมีเพื่อนแบ็กอัพอยู่นี่เอง
แพ้ 10 นัด แต่ได้เพื่อนกลับมา 1 คน นับว่าคุ้มค่ามากมาย

Yorozuya

• ของพรีเมี่ยม ของขวัญ ของแจกลูกค้า
ก็อย่างที่ข้างบนบอกอะครับ เป็นสีสันนึงของเกม อย่างน้อยมันก็ช่วยให้ทีมที่ตัวผู้เล่นเป็นรองได้มีลุ้นขึ้นบ้าง
กรณีท็อปลีกผมไม่ได้ติดตาม เลยไม่รู้ว่ามีฮั้วกันจริงมั้ย หรือแค่คิดมากกันไปเอง (ถ้าใครมีหลักฐานก็ตั้งกระทู้แฉเลยครับ ผมชอบดราม่า)
แต่ส่วนตัวคิดว่าการล็อบบี้ ขอร้องหรือไซโคให้ใช้ MotS กับทีมอื่นหรือไม่ใช้กับตัวเอง ก็เป็นจิตวิทยาอย่างนึง...ตราบที่ไม่ทำกันเป็นขบวนการ ผมก็ยอมรับได้ครับ

อนึ่ง ผมเข้าใจว่า MotS มันแค่ไป+หัวใจให้ AAoP ดวงนึง แต่เกมนี้มันไปวัดกันตรง APoP
เพราะงั้นถ้าจัดแผนไม่ถูกหรือโชคร้ายสุดๆ ก็ยังมีสิทธิืแพ้อยู่
MotS แล้วได้แค่เสมอหรือแพ้ก็มีเยอะแยะไป (ทีมแพ้บอทอย่างผมยังเคยชนะ MotS มาแล้ว)

ปล. ขอเห็นแย้งกับปู่โสม ผมว่าลีกล่างๆ น่าจะยิ่งชอบนะครับ ในบอลก็ถ้วยเห็นกดใส่ทีมลีกสูงๆ หลายคู่อยู่ - -

jibjibaswan

• **
มีไว้ก็ดีครับ เพราะบางครั้งจำเป็นต้องใช้จริงๆ ตามความคิดนะครับ
แต่อยากให้แอดมิน ปรับการเปลี่ยนสำรองแมตกระชับมิตรให้ลงได้มากกว่า 3 ตัว ให้เป็น 5 ตัวก็ได้ น่าจะดี และน่าจะเรียกกระชับมิตร เพราะการกระชับมิตรคือการลองผู้เล่นตัวต่างๆ ใครคุยกับแอดมินบ่อยรบกวนเอาเรื่องนี้เสนอหน่อยนาจะดีนะครับ ขอบคุณครับ

j_thun

ผมว่าอาจจะมีการจำกัดจำนวนมอทที่แต่ละทีมถูกกระทำได้ในลีกและในบอลถ้วย
เช่น โดนได้สูงสุด 3 ครั้งต่อ 1 ลีก และโดนได้สูงสุด 5 ครั้งต่อการแข่งบอลถ้วย
ประมาณนี้น่าจะป้องกันคนฮั้วกันได้นะ

เห็นด้วยครับ  ถ้าให้กด Mots ใส่ได้ 2 ครั้ง เพราะงั้น ก็ไม่ควรโดนกด Mots ใส่เกิน 2 ครั้ง ต่อฤดูกาล (นับทั้งบอลถ้วย และ ลีก รวมกัน) ผมว่าแค่นี้ก็แก้ปัญญหาโดนรุมกด Mots ใส่ได้แล้ว

nid_za007

• *
มี most หรือไม่มีความจริงไม่เกี่ยวกับกรณีฮั๊วกันนะ  ถ้าคิดว่าคนนี้เล่นหลายทีมจริงก็แจ้งแอดมินไปเลยให้เค้าแบนเพราะมีหลายทีมในลีคเดียวกันมันได้เปรียบเกินไป   และถ้าทีมคุณเก่งจริงก็ไม่เห็นต้องกลัว most นี่ 

ดูอย่าง top league   ทีม sss โดน รุม mots ไป 3-4 นัดแล้ว เห็นยังนำจ่าฝูงแบบขาดลอย  จนมีบางทีมถึงกับถอดใจส่งสำรองลงไปให้เค้าถลุงเลย แบบอีกกระทู้ที่มีมาม่ากันอยู่   คือถ้าเราทำตัวให้โดน mots ก็ไมแพ้ จะทำให้คนไม่กล้าใช้กับเราไปเอง

แล้วก็การมี most จะเป็นสีสันของบอลถ้วยด้วยให้ทีมเล็กมีโอกาสล้มทีมใหญ่บ้าง เพราะ  เอนจิ้นใหม่เนี่ยทีมอ่อนกว่าชนะยากจริงไม่เหมือน 2 ฤดูกาลแรกที่ยังมีโอกาสยิงบ้าง แต่ตอนนี้เจอทีมเก่งกว่าแล้วไม่มีโอกาสยิงเลย ถ้าไม่ใช้ most คงรู้ผลตั้งแต่ก่อนแข่งไม่ต้องลุ้นแล้ว

ปล. ถ้าจะฮั๊วกันจริงๆ จัดแผน 0-0-10  แจกลูกได้เสียก็ได้  ไม่เกี่ยวกับ most เลย   

ToTO

• แพ้เป็นพระ แต่ขอชนะดีฝ่า
มี most หรือไม่มีความจริงไม่เกี่ยวกับกรณีฮั๊วกันนะ  ถ้าคิดว่าคนนี้เล่นหลายทีมจริงก็แจ้งแอดมินไปเลยให้เค้าแบนเพราะมีหลายทีมในลีคเดียวกันมันได้เปรียบเกินไป   และถ้าทีมคุณเก่งจริงก็ไม่เห็นต้องกลัว most นี่ 

ดูอย่าง top league   ทีม sss โดน รุม mots ไป 3-4 นัดแล้ว เห็นยังนำจ่าฝูงแบบขาดลอย  จนมีบางทีมถึงกับถอดใจส่งสำรองลงไปให้เค้าถลุงเลย แบบอีกกระทู้ที่มีมาม่ากันอยู่   คือถ้าเราทำตัวให้โดน mots ก็ไมแพ้ จะทำให้คนไม่กล้าใช้กับเราไปเอง

แล้วก็การมี most จะเป็นสีสันของบอลถ้วยด้วยให้ทีมเล็กมีโอกาสล้มทีมใหญ่บ้าง เพราะ  เอนจิ้นใหม่เนี่ยทีมอ่อนกว่าชนะยากจริงไม่เหมือน 2 ฤดูกาลแรกที่ยังมีโอกาสยิงบ้าง แต่ตอนนี้เจอทีมเก่งกว่าแล้วไม่มีโอกาสยิงเลย ถ้าไม่ใช้ most คงรู้ผลตั้งแต่ก่อนแข่งไม่ต้องลุ้นแล้ว

ปล. ถ้าจะฮั๊วกันจริงๆ จัดแผน 0-0-10  แจกลูกได้เสียก็ได้  ไม่เกี่ยวกับ most เลย   

ถูกทางรอดของทุกๆคน ทุกๆลีก ไม่ใช่บ่นว่าตัวเองโดนฮั้ว แต่ต้องทำให้ทีมตัวเองแข็งแกร่งครับ   ถ้าเราแกร่งใครก้อไม่กล้ารังแกเรา  ชิมิ   ;)

Club Name : NoMoney Club (18387)
Manager : *** ToTO *** (1298)

cdanoo

• *
พี่มอสหล่อมาก

;) ช่ายๆๆไอ้มอสมันหล่อ ผมเคยตบหัว เตะตูดมันมาแล้วนะ

jacktherock

• *
ผมว่าน่าจะมีอ่ะดีแล้วครับ
1 คือบอลถ้วยทีมที่ตัวอ่อนกว่าก็มีสิทธิ์พลิกชนะได้
2 คือเอาไว้หนีตกชั้นช่วยเลื่อนชั้นได้ครับ อย่างผมตอนนี้อยู่ที่สามต่างที่สอง สอง แต้มเพราะใช่มอสช่วย เพราะให้เจอจริงไม่ชนะครับ
3 คือใช้แล้วจะชนะชัวก็ไม่นิครับ เห็นแพ้เห็นเสมอกันตั้งเยอะ มันแค่เพิ่มโอกาสครองบอลนิครับแผนไม่ดีก็เน่า

gownza

• *
ช่วงนี้เลก 2  ใกล้จบฤดูกาลเเล้วด้วยสิ
คาดว่า คงจะมี คอนเสริ์ต มอส จัดเเสดงหลายเวที เเน่นอน
โดยเฉพาะเวที เเถวๆ หัวตาราง :o

kubota

• **
 :-[  ของผมอีกแข่งอีก 1 นัดก็เจอ จ่าฝูงละวันเสาร์นี้ละ กำลังรอกด Most เพื่อแย่งเป็นจ่าฝูง  :P :P :P :P ตามหลัง2คะแนนคงเเซง :-[

jhunter

เรื่องไหนจริงก็ต้องยอมรับไม่ใช่ประชด  :(

คนจริง

• คนจริงไม่กลัวตกชั้น

ผมเห็นด้วยตามนี้นะ

best001

• **

ผมเห็นด้วยตามนี้นะ

ที่ฮั๊วกันในความคิดผม คือ 2 ทีมหัวตารางรุมกดmots ใส่ คนๆเดียวในลีคเดียวกัน ประมาณว่าจับมือกันขึ้นชั้นไม่ใช่แจกแต้มอย่างงั้นคับ

jhunter

มันมองได้หลายมุมมาก 360 องศาเลยทีเดียว  ;D ;D