Author Topic: คำพูดที่ออกมาจากรูทวารหนักของผู้จัดการทีมชาติไทย  (Read 15993 times)

Dr.ฟันดะ เอิ้กๆ

• National Team
    • View Profile
เถียงกันเพื่อออออออออออ...
 >:( >:( >:(

ทั้งนี้ทั้งนั้น มันก้อสิทธิ์ของ ตาเกมส์ ที่จะจัดอย่างงัยก้อได้ (ถ้าจัดแบบนี้ กับทีมชาติมีโดน :P) แต่ก้อควรมี ศักดิ์ศรี ผจก.ทีมชาติ ซักนิดนึงนะคับ

http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=432865 ฟุตบอลจริงยังโดนปรับเงินเลยครับ ขนาดเป็นสิทธิของเขา
นี้มันเกมส์นะคับบบบบบบบบบบบ   >:( >:( >:(
ถ้าบอลจิง มันก้ออีกเรื่องนึงสิคับบบ   :) :) :)

█▀█ ▀█ █▀█ ▄█▄█ ▀█ █▀█ ...นะคะ ( •͡˘ ˛˘ •͡┌П┐

jhunter

• Legendary Team
มันส่อถึงในชีวิตจริงนะ แล้วในเกมต้องถูกปรับเงินด้วยหรือป่าว  :-\ แน่นอนคงไม่มี

jhunter

สั้นๆคำเดียว gameover เอ๊งมันป๊อด  :-X 
SSS มันก็แค่นั้นแหละ เองจัดการมันไม่ได้ เดี๋ยวนัดชิงบอลถ้วยข้าจะจัดการมันเอง 555+ กากวะ ถรุย

ฝากด้วยนะ เซียน ถ้าปีนี้ sss ได้ 2 แชมป์ จะกลายเป็นต่างดาว ที่ไม่มีใครหยุดได้อีกแล้ว

เกมโอเวอร์คิดได้ทำไมไม่ mots @_@

tenpz

alone_bank

• Youth team
  • *

ToTO

• All Star Team
  • แพ้เป็นพระ แต่ขอชนะดีฝ่า
 ::) ::) ::) ::)

มาม่าซ่ะแล้ว

??? 

จิงๆเรื่องนี้มันนานาจิตตัง จิงๆคับ 

ทุกคนล้วนแต่มีเหตุผลของตัวเองที่จะกระทำเรื่องบางเรื่อง

แม้อาจจะดูไม่สมเหตุสมผลสำหรับคนอื่นๆ  แต่หากไม่ทำร้ายใคร หรือทำให้ใครเดือดร้อนก้อจัดไปเถอะ   

ปล. สู้ๆ ผจก ทุกทั่น  รักษาตัวรอดเปนยอดดีคับ :(

Club Name : NoMoney Club (18387)
Manager : *** ToTO *** (1298)

Chloro

ถ้าผมเป็นคนร่วมลีคก็คงเคืองเหมือนกัน ธรรมดาแหละครับ เราสู้เต็มที่แต่คนอื่นไม่สู้ ถ้าคิดแบบคุณเกมส์ทุกทีม เกมส์คงกร่อย 3S คงเนียนๆทุกนัด

noeiwoon

• 。◕‿◕ღหันมาทำดีเพื่อกุศลในวันหน้ากันเถอะ ღ◕‿◕。
ช่วงนี้ ดวงไม่ดีนะ ตาเกมส์  ;) ;) ;) ;) ;)

pelekub

• *
ผมไม่มีส่วนได้เสียอยู่ลีค G เล่นใหม่ มองจากมุมมองคนที่ 3

ท่านทำแบบนี้ก็เกินไปหน่อยเหลือเตะเฉพาะในลีคอีก.....  แต่้ก็เอาเหอะคนได้ประโยชน์ก็ชม คนเสียประโยชน์ก็ด่า

แต่ขอแค่อยากให้มีสปิริตหน่อย เกมส์ก็สมมุติระบบผู้จัดการทีม การคุมทีม เปรียบเสมือนของจริงมีการแข่งขัน........ เคยเห็นทีมเล็กเจอทีมใหญ่ทำแบบนี้ในฟุตบอลจริงบ้างมั้ย ?

เห็นว่าสู้ไม่ได้ก็เลยไม่สู้...... แค่นี้ก็เห็นวิสัยทัศน์ มุมมองท่านแล้วหละครับ

ถึงจะเป็นแค่เกมส์ แต่ก็สะท้อนตัวตนจริงบางส่วนได้ครับ

ผมเข้าไปอ่านแล้วนะ คำพูดท่าน gameover : รู้สึกจะเก่งจังเลยนะ เคยเจอทีมโหดๆ บ้างไหมเนี่ย ในลีกเห็นมีแต่บอท ดวลกันหน่อยมะ

ขนาดผมไม่เกี่ยวข้องนะแต่อ่านแล้วผมยังขึ้นเลย ท่านอาจจะเก่งจริงที่อยู่ Top Level แต่ผมอยากรู้ว่าถ้าท่านเพิ่งสมัครใหม่จะกล้าพูดแบบนี้มั้ย ?

ไม่อยากพูดเยอะก็แค่เกมส์ เอาเป็นว่าเอาใจเค้ามาใส่ใจเรา ไว้วันไหนท่านตกชั้นแล้วเจอ คนในลีคทำแบบนี้กับทีมคู่แข่งของท่าน  ท่านก็จะเข้าใจเอง.......

ปล.ผมไม่เก่งครับหัดเล่น แต่ผมมั่นใจว่าทีมผมชนะ แผนนี้นักเตะชุดนี้ท่านได้แน่นอนครับ และทีมท่านชุดนี้ก็อาจจะแำพ้บอทในลีคผมได้เช่นกันครับ.......

e-pud

ผมไม่มีส่วนได้เสียอยู่ลีค G เล่นใหม่ มองจากมุมมองคนที่ 3

ท่านทำแบบนี้ก็เกินไปหน่อยเหลือเตะเฉพาะในลีคอีก.....  แต่้ก็เอาเหอะคนได้ประโยชน์ก็ชม คนเสียประโยชน์ก็ด่า

แต่ขอแค่อยากให้มีสปิริตหน่อย เกมส์ก็สมมุติระบบผู้จัดการทีม การคุมทีม เปรียบเสมือนของจริงมีการแข่งขัน........ เคยเห็นทีมเล็กเจอทีมใหญ่ทำแบบนี้ในฟุตบอลจริงบ้างมั้ย ?

เห็นว่าสู้ไม่ได้ก็เลยไม่สู้...... แค่นี้ก็เห็นวิสัยทัศน์ มุมมองท่านแล้วหละครับ

ถึงจะเป็นแค่เกมส์ แต่ก็สะท้อนตัวตนจริงบางส่วนได้ครับ

ผมเข้าไปอ่านแล้วนะ คำพูดท่าน gameover : รู้สึกจะเก่งจังเลยนะ เคยเจอทีมโหดๆ บ้างไหมเนี่ย ในลีกเห็นมีแต่บอท ดวลกันหน่อยมะ

ขนาดผมไม่เกี่ยวข้องนะแต่อ่านแล้วผมยังขึ้นเลย ท่านอาจจะเก่งจริงที่อยู่ Top Level แต่ผมอยากรู้ว่าถ้าท่านเพิ่งสมัครใหม่จะกล้าพูดแบบนี้มั้ย ?

ไม่อยากพูดเยอะก็แค่เกมส์ เอาเป็นว่าเอาใจเค้ามาใส่ใจเรา ไว้วันไหนท่านตกชั้นแล้วเจอ คนในลีคทำแบบนี้กับทีมคู่แข่งของท่าน  ท่านก็จะเข้าใจเอง.......

ปล.ผมไม่เก่งครับหัดเล่น แต่ผมมั่นใจว่าทีมผมชนะ แผนนี้นักเตะชุดนี้ท่านได้แน่นอนครับ และทีมท่านชุดนี้ก็อาจจะแำพ้บอทในลีคผมได้เช่นกันครับ.......
ลึกซึ้ง

Chloro

ถ้าซี้ๆกันหน่อย แถวบ้านผมจะแซวกันว่า "ใจตุ๊ด" หวะครับ

คนจริง

• คนจริงไม่กลัวตกชั้น
พอ เหอะผมว่า ต้องการอะไรอ่ะ
แมทซ์ก็จบไปแล้ว และผมก็บอกไปแล้วว่าจะไม่จัดแผนแบบนี้อีก  (ยกเว้นกระชับมิตร)
หากจะปั้นเด็กก็จะส่งผสม

ส่วนที่ผมด่าในเกมส์ผมด่า Company  คนเดียวนะครับ
ถ้าสนิทกันจะไม่ว่าอะไรเลย นี้มาอะไรเนี่ย
คนอื่นยังด่ามีสาระบ้าง นี้อยู่ดีๆ มาหาว่าทีมชาติ ยิงลูกฟลุ๊ค
ลูกฟลูุ๊คคึืออะไรว่ะ ยิงได้ก็ถือว่ายิงได้ดี จะเป็นลูกโทษหรือฟรีคิก มันหนักหัวใครละ

ปกติผมไม่ค่อยตอบโต้ใครนะ จะมาแรงก็ผมๆ ก็แรงไป
แต่ด่าให้มันมีสาระหน่อย ไม่ใช่พูดสั่วๆ แบบนี้
หรือพูดไม่จริงผมก็ตอบโต้บ้างนะ

ถ้าสังเกตดูจะเห็นผมไม่ด่าใคร อาจจะมีแซวบ้างเล็กน้อย
อย่างเรปบนนี้ผมก็ไม่ว่าอะไร เราผิดเราก็ยอมรับ
ผมก็พยายามชี้แจง ไม่ได้แถอะไร
คนทำผิดครั้งเดียวคุณจะไม่ให้โอกาสบ้างเลยเหรอ
« Last Edit: August 28, 2011, 12:53:08 AM by gameover »

Tackey Anderssen

• นโยบายปั้นเด็ก
    • Logo team
พอ เหอะผมว่า ต้องการอะไรอ่ะ
แมทซ์ก็จบไปแล้ว และผมก็บอกไปแล้วว่าจะไม่จัดแผนแบบนี้อีก  (ยกเว้นกระชับมิตร)
หากจะปั้นเด็กก็จะส่งผสม

ส่วนที่ผมด่าในเกมส์ผมด่า Company  คนเดียวนะครับ
ถ้าสนิทกันจะไม่ว่าอะไรเลย นี้มาอะไรเนี่ย
คนอื่นยังด่ามีสาระบ้าง นี้อยู่ดีๆ มาหาว่าทีมชาติ ยิงลูกฟลุ๊ค
ลูกฟลูุ๊คคึืออะไรว่ะ ยิงได้ก็ถือว่ายิงได้ดี จะเป็นลูกโทษหรือฟรีคิก มันหนักหัวใครละ

ปกติผมไม่ค่อยตอบโต้ใครนะ จะมาแรงก็ผมๆ ก็แรงไป
แต่ด่าให้มันมีสาระหน่อย ไม่ใช่พูดสั่วๆ แบบนี้
หรือพูดไม่จริงผมก็ตอบโต้บ้างนะ

ถ้าสังเกตดูจะเห็นผมไม่ด่าใคร อาจจะมีแซวบ้างเล็กน้อย
อย่างเรปบนนี้ผมก็ไม่ว่าอะไร เราผิดเราก็ยอมรับ
ผมก็พยายามชี้แจง ไม่ได้แถอะไร
คนทำผิดครั้งเดียวคุณจะไม่ให้โอกาสบ้างเลยเหรอ
เป็นคนดังใน GKO ทำอะไรแตกต่างต้องมีสื่อออกมาวิพากษ์วิจารณ์เป็นธรรมดาท่านเกม ไม่มีชื่อเสียงแบบผมหรือใครๆตั้งมากมายก็เห็นทำพิสดารกว่านี้เยอะ แต่ไม่ออกสื่อก็มี ถ้างั้นสนใจได้แต่อย่าใส่ใจเลยท่าน 
Philosophy = Balance----->>>Liverpool รับปั้นเด็กทีมชาติไทย
ปรัชญาการเล่นแบบสมดุลจะเป็นกุญแจสำคัญพาทีมประสบความสำเร็จ

Dr.ฟันดะ เอิ้กๆ

จบกันได้แล้วมั้ง...
 :-X :-X :-X
« Last Edit: August 28, 2011, 02:55:20 AM by Dr.ฟันดะ เอิ้กๆ »

█▀█ ▀█ █▀█ ▄█▄█ ▀█ █▀█ ...นะคะ ( •͡˘ ˛˘ •͡┌П┐

สุดหล่อ

• Professional team
  • **
  • ทีมดังแห่งทุ่งบางกะปิ
เถียงกันเพื่อออออออออออ...
 >:( >:( >:(

ทั้งนี้ทั้งนั้น มันก้อสิทธิ์ของ ตาเกมส์ ที่จะจัดอย่างงัยก้อได้ (ถ้าจัดแบบนี้ กับทีมชาติมีโดน :P) แต่ก้อควรมี ศักดิ์ศรี ผจก.ทีมชาติ ซักนิดนึงนะคับ

กด LIKE ครับ

เด๋วผมจะแก้แค้นให้ ผจก ทีมชาติไทยครับ  :-*

liverfishza

จริงๆอยู่ว่ามันทีมของคุณ แต่ด้วยความที่ว่าคุณเป็น Top Level มีคนสนใจที่จะดูคนเชียร์คุณ
อีกอย่างคุณก็เป็น ผจก.ทีมชาติด้วย ถ้าจัดเด็กลงก็ควรวางแผนให้มันรัดกุมไม่ใช่หรอครับ
...
ผ่านแล้วผ่านเลยครับ อย่ามีอีกก็พอแล้ว ยังไงก็เพื่อนๆกัน สู้ๆครับ

GKO TOP UP

• เติมเงินกับเราที่นี่
เรื่องของเขา นะ คับ ผมว่า จะ จัดเเผน วัว เเผนควาย ก็ ทีมของเขา ถ้าเกม ทีมชาติ ผมก็ว่าไปอย่าง!!! ไม่เห็นด้วยกับ กระทูนี้สุดๆ  :-X
ระบบใหม่ GKO เเบบเติมเงิน

ZAJOE7

• **
เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมไม่เกี่ยว..เจี๊ยวยังเล็ก..เจี๊ยกๆ....

casnunva

ถ้าเลือกได้ไม่มีใครอยากแพ้หรอกคับ

alone_bank

• *
แล้วถ้าตัวสำรองเขาเกิดชนะขึ้นมาจะเป็นยังไงน๊ๅๅๅ....

(คงจะมีแต่คนชม)  :-X

best001

• **
แล้วถ้าตัวสำรองเขาเกิดชนะขึ้นมาจะเป็นยังไงน๊ๅๅๅ....

(คงจะมีแต่คนชม)  :-X

ฝันคับถ้าสำรองชนะ SSS ได้อะคับ ขนาดตัวจิง กด MOTS ยังสูสีเลย

lumduan

• *
    • ลำดวน
อย่าคิดมากเลยครับไม่ใช่ทีมชาติ
เมื่อกี้ปืนยังโดนผีอัดไป 8 เม็ดเลยครับ....  ???

nikojung

ส่วนตัวความคิดผมนะ  ผมรู้สึกว่า Game จะแพ้-ชนะ ในลีค ยังไงก็ไม่ใช่ปัญหาของพวกที่ไปวิจารณ์ นะครับ ตราบใดที่เขายังทำผลงานทีมชาติได้ดี ถ้าเขาทำผลงานทีมเขาตกหล่น แต่ผลงานทีมชาติ เขาสามารถทำได้ดี และ ทะลุเป้า พวกคุณที่ไป คอมเมน ก็ไม่สมควรไปว่าเขานะครับ  เขาจะแพ้ 7-0 มันก็เรื่องของเขานะครับ ตราบใดที่ทีมชาติ เราไม่โดนแบบนี้ และเขาสามารถพาทีม ชนะได้เรื่อยๆ ส่วนทีมเขาเองจะเป็นยังไงผมไม่สนนะครับ ถ้าเปงผม ผมจะมองแค่เรื่องทีมชาติครับ ส่วนเรื่องทีมของเขาผมไม่ดูอะครับ  เพราะเรื่องทีมของตัวเอง-ทีมชาติ มันคนละเรื่องนะครับ ผมเหงบ้างคน ""ยังเหยียบขี้ไก่ไม่ฟอ"" ไปวิจารณา เขาแบบโน่นแบบนี้ ไร้สาระสิ้นดีครับ

ปล. ฝากถึง Game ครับ อย่าไปฟังเสียงของคนอื่นเลยครับ ท่านทำหน้าที่ให้ดีพอครับ ผลงาน-เวลา จะเป็นเครื่องพิสูจครับความสามารถท่านครับ  ส่วนเสียงนก-กา ปล่อยให้พูดๆกันไปเถอะครับ ยังไงขอให้ท่านทำทีมชาติไทย ไปมวยโลก เอ๊ย บอลโลก และได้แชมครับ ^^

By.Tara