Author Topic: แจกโปรแกรมจำลองการอัพสกิล(ExCel)อัพใหม่แล้ว  (Read 5892 times)

คิงเคนนี่

• Youth team
  • *
    • View Profile
โปรแกรมจำลองการอัพสกิลตัวเต็ม เวอร์ชั่น 1.12 พร้อมให้โหลดแล้วครับพาสชาบูชิ  :)

http://www.upload-thai.com/dl/38223224f941e0445b50cd8e8ed7f198       <---- เวอร์ชั่น 1.11

สามารถนำไปใช้ในการปั้นเด็ก และมองหาเด็กในตลาดเพื่อนำมาปั้นได้ครับ

ปล.หากพบข้อผิดพลาดในโปรแกรม รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยครับ :D
จะอัพเดตให้เรื่อยๆ นะครับ
« Last Edit: July 20, 2014, 11:29:48 AM by คิงเคนนี่ »

Adisak

• National Team

คิงเคนนี่

• *
สำหรับ ผู้รักษาประตูจะตันเร็วกว่านักแตะปกตินะครับ

โปรแกรม ความแม่นยำอยู่ที่ +- 0.1 ครับ

ถ้าขึ้น CA 6.0 แสดงว่า อาจจะ 5.9 หรือ 6.1 ก็ได้ครับ

และช่วงสกิลค่อนข้างแคบมากเมื่อ LA สูงๆ คือเพิ่มค่าสกิลแค่ 1 อาจะทำให้ CA ขึ้นแยอะครับ เช่น 6.0 --> 6.2 เลย โดยเฉพาะผู้รักษาประตู เพราะมันกิน CA แยอะครับ

โจโฉ

• All Star Team
หน้าแชทเปลี่ยนเรื่องเร็ว มาตรงนี้ดีกว่า
อยากรู้ว่าดีจริงมั้ย มันต้องลอง

เรื่องความสะดวกสบายในการใส่ข้อมูลผมไม่พูดถึงละกัน เพราะถ้าพัฒนาต่อไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็หาวิธีที่ใส่ง่ายๆได้เอง
พูดถึงเรื่องข้อมูลกับวิธีคิดอย่างเดียวพอละกัน

หน้า 2กับ3 ก็ไม่มีอะไร เพราะเป็นแค่การคำนวณหาพ้อย แต่ถ้าอยากจะให้แก้นิดนึงคงเป็นเรื่องสกิลสูงสุด
มันสามารถอัพได้ถึง20.99 ซึ่งจากตารางจะคำนวณพ้อยให้ถึงแค่สกิลที่20เท่านั้น(ใส่ข้อมูลมาแค่20) เกินไปมันไม่คำนวณให้
ซึ่งทางคิงเคนอาจจะมองว่าคนคงไม่อัพเกิน20 เลยใส่มาแค่นี้

หน้า4(newdata)
อาจจะยังมีการเข้าใจผิดอยู่นิดหน่อย เกี่ยวกับเรื่องพ้อยรวม
ต้องเข้าใจก่อนว่า สกิลทั้ง28สกิล(ยกเว้นเมนทอล3สกิล) มีผลต่อทั้งนักเตะและโกลล์ทั้งหมด
เพราะฉะนั้น ในช่อง E3 กับT3 ไม่ควรจะตัดส่วนใดส่วนหนึ่งออก
ช่อง F3 กับ U3 ผมคิดว่า การคูณ1.05 คงจะเป็นค่าที่คิดออกมาเพื่อชดเชยในส่วนของพ้อยที่ถูกหักลบออก
ส่วนอื่นในหน้านี้ ไม่พูดถึงละกัน ถ้าข้อมูลถูกสูตรถูก ก็ไม่มีอะไรต้องแก้ไข

ลองเอาของต้นสารเขียว(Chloro) มาดูใหม่ครับ และแก้แค่ส่วนที่ของเค้าผิด(ซึ่งคุณมาถูกทางละ)
ถ้าหากจะใช้วิธีเอาพ้อยรวมมาคิดca อย่าพึ่งคิดไปลึกมากครับ
ลองเอานักเตะกับโกลล์หลายๆตัว มาคิดพ้อยรวมดู แล้วเอาไปเทียบกับการเอาค่าตัวมาคิดcaดู แล้วคุณจะเริ่มเห็นครับ

ไม่ได้ต้องการจะดิสเครดิตนะครับ แต่เห็นมีความตั้งใจดี จึงช่วยแนะนำตามข้อมูลที่ผมมี
ขอให้โชคดีครับ 8)

คิงเคนนี่

• *
รับทราบครับ กำลังออกเวอร์ชั่น 1.1 เพื่อให้ใช้งานง่ายขึ้น และแก้ปัญหาเรื่อง โกลล์ ที่ผิดพลาดอยู่เล็กน้อยครับ

ในส่วนของการคำนวณนั้น นักแตะทั่วไป ไม่เอาค่าโกลมาคิด เพราะคิดว่ามันเป็นค่า Initial ครับ มันไม่กิน CA ในตอนแรก ยกเว้นเราพยามอัพ มันจึงจะกิน CA
โกล์ก็เหมือนกันคับ ค่า เทคนิค ตอนแรกมันก็เป็นค่า Initial ครับ ไม่กิน CA ยกเว้นเราพยามไปอัพมัน
อันนี้มาจากการสังเกตนะครับ ถูก-ผิด ยังไงไปทดลองได้ครับ ถ้าเอาค่าพวกนี้มาคิด มันจะเพียนไปแยอะมาก

ปล. ที่คูณ 1.05 มาจากการชดเชย เศษของสกิลครับ เพราะปกติมันไม่โชว์จุด เช่น สกิล 15 อาจจะ 15.2 อยู่แล้วก็ได้ เลยมีการชดเชยในส่วนนี้ครับ
« Last Edit: April 22, 2014, 10:40:06 AM by คิงเคนนี่ »

Karand United

ผมปรับให้ละนะ การใส่ข้อมูลแบบสารเขียว (แต่ทำเป็นแนวนะครับ ถ้าอยากเพิ่มครบทุกคนก็ก๊อปวางเอง)

พร้อมทั้งปรับให้ใน sheet : CA แสดงผลได้ทีละหลายๆคน (แต่ทำเป็นแนวเช่นเดิมนะครับ ถ้าอยากเพิ่มครบทุกคนก็ก๊อปวางเอง)

มีการปรับดังนี้

sheet : CA ปรับให้แสดงนักเตะได้ทีละหลายๆ คน โดยดึงข้อมูลออโต้มาจาก sheet : NewData
sheet : นักเตะทั่วไป ปรับให้ดึงข้อมูลออโต้จาก sheet : NewData
sheet : NewData ปรับให้ import ข้อมูลให้ง่่าย เหมือนแบบของสารเขียว คือ ก๊อปจากเว็บมาลงใน excel ได้เลย
ไม่ต้องมากรอกทีละค่า เหนื่อย !!

http://www.upload-thai.com/download.php?id=9b34dfd218f25ec1bbb34144b28d7d53

คิงเคนนี่

• *
ตอนนี้อัพเดตเป็น เวอร์ชั่น 1.11 แล้วครับ เพิ่มฟิวเจอร์ ดังนี้

1. จำลองการอัพเสตตัสได้ทีละหลายคน  ;)
2. ปรับแก้การคำนวณสกิลโกลล์ ให้แม่นยำยิ่งขึ้น  8)
3.ปรับ link ไปยังการจำลองอัตโนมัติ พิมพ์ข้อมูลที่หน้า CA แล้วไปทดลองอัพได้เลย ! :)

ปล. ถ้ามีเพิ่มเติมจะอัพเดตให้เรื่อยๆ ครับ
« Last Edit: April 22, 2014, 11:55:03 AM by คิงเคนนี่ »

Karand United

ตอนนี้อัพเดตเป็น เวอร์ชั่น 1.1 แล้วครับ เพิ่มฟิวเจอร์ ดังนี้

1. จำลองการอัพเดตได้ทีละหลายคน
2. ปรับแก้การคำนวณสกิลโกลล์

ปล. ถ้ามีเพิ่มเติมจะอัพเดตให้เรื่อยๆ ครับ

เยี่ยมครับ อัพเดตไวมาก
เดี๋ยวกลับไปบ้านแล้วจะลองแกะดูครับ

ได้ผลยังไงแล้วจะมาบอกต่อ

ChogunTom

8) ต้องยกนิ้วให้ครัส
ChogunTom (19275)

noomoneo

• *
 8) 8) เวอชั่นใหม่กำลังจะมาคับ นั่งแก้ใขอยู่ ใช้ง่าย สวยงามกว่าเดิม  8) 8) 8)

Adisak

ขอบคุณที่แบ่งปันครับ :( :( :(

คิงเคนนี่

• *
อัพเดต เวอร์ชั่น 1.12 แล้วครับ โดยคุณ NooM_Noi 

สวยงาม ใช้งานง่ายกว่าเดิมครับ  8) ขอบคุณผู้ร่วมพัฒนาและแชร์ข้อมูลทุกคนด้วยครับ

aofktb1911

• *
ทำไมผมโหลดไม่ได้อะครับ งง :-\ หรือโหลดไม่เป็น  >:(

คิงเคนนี่

• *
มันมีช่องว่างตรง www. ครับ กดเลื่อนเข้ามาก่อนครับ ถึงโหลดได้

ปล. ทำเป็นตัว Link load ให้แล้วนะครับ
« Last Edit: April 26, 2014, 06:05:43 AM by คิงเคนนี่ »

aofktb1911

• *
มันมีช่องว่างตรง www. ครับ กดเลื่อนเข้ามาก่อนครับ ถึงโหลดได้
อ่อครับผมไม่ได้สังเกต ขอบคุณมากครับ :D

คิงเคนนี่

• *
ใครพบบัค หรือมีข้อเสนอแนะแจ้งใฟ้ทราบด้วยครับ หรือ PM หาในเกมส์ก็ได้ครับ

- -

• Legendary Team
 :D :D เค้าโหลดไม่ได้อะ 555

NIB

• *
 :D ขอบคุณครับ

guynakub1405

• *
 :D :D :D :D :D :D โหลดไง
« Last Edit: July 19, 2014, 05:42:02 PM by guynakub1405 »

คิงเคนนี่

• *
ไฟล์เดิม โดนเซอร์เวอร์ลบไปแล้วครับ ตอนนี้อัพให้ใหม่แล้ว ผมมีเฉพาะเวอร์ชั่น 1.1 นะครับ ดาวโหลด เชิญด้านบนเลยครับ

GregoryUnubs

инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинйоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоtuchkasинфоинфо

сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайт
сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайт
сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтtuchkasсайтсайт