Author Topic: บอร์ดร้องเรียน เสนอแนะ ติชม ให้กำลังใจ  (Read 25028 times)

Book...

• Professional team
  • **
    • View Profile
รัก Tamagod CEO Of Mini League ที่สุด

Tamagod Mod ในตำนาน

• Legendary Team
  • งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
รัก Tamagod CEO Of Mini League ที่สุด

กรุเสียวว้อยๆๆๆ  :o

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

Tin'ni

• Youth team
  • *

Thanitjini

• *
รบกวน Mod ช่วยแจ้งปัญหานี้กับ Admin ให้ด้วยครับ

วันที่ 16/6/2011
คือทีมของผม
Club Name :  San Francisco 49ers
ID 44635

ซื้อนักเตะ
Name :  Somchai Vachajitpan
ID 1815595
จากทีม
Club Name :  korakwan
ID 61060
ในราคา 56999 G.
แต่ผมกลับโดนหักเงินถึง 3 ครั้ง กับนักเตะ 1 คน

ทำให้ปัจจุบันเงินติดลบ
อยากให้ช่วยแจ้ง Admin และแก้ไขให้ถูกต้องด้วยครับ
ขอบคุณ Mod ทุกท่านครับ

ปู่โสม

• National Team
ผมอยากขอเสนอ ให้เกมส์มีตารางกราฟของทีมกับตัวนักเตะอ่ะครับ
มันจะได้รู้ว่านักเตะพัฒนาไปถึงไหนแล้ว เอาเหมือนวินนิ่งก้อได้ครับ
มันจะได้ดูง่าย แล้วคนที่ปั้นนักเตะไม่เป็นก็จะได้ดูออกว่าตกหล่นตรงไหนอ่ะครับ
ว่าตัวนี้พลังตก หรือ ฝึกขึ้นมามากน้อยแค่ไหนแล้ว คนปั้นจะได้ภูมิใจ และมีอารมย์ร่วมกับเกมส์เพิ่มขึ้นนะครับ
ควรมิควร แล้วแต่จะพิจารนานะครับ
จึงเรียนมาเพื่อทราบ  :(
แพ้ 10 นัด แต่ได้เพื่อนกลับมา 1 คน นับว่าคุ้มค่ามากมาย

o[]o Pa'Ran

• **
ชอบมากครับ เกมนี้ เพราะชอบเล่น CM  FM  อยุ่แล้ว  แต่เกมนี้สนุกกว่าอีกครับ เพราะเราไม่รู้จักนักเตะเลย
ทำให้มีความท้าทายดีครับ

เสือ11ตัว

• *
พอดีสมัครไอดีแล้วเมลมันโดนตัดไปอะครับ เลยสมัครเมลใหม่ทีหลัง ทีนี้มันไม่มีอีเมลยืนยันส่งมาอะครับ ต้ิองทำไงบ้าง? :D

Mr.Es

พอดีสมัครไอดีแล้วเมลมันโดนตัดไปอะครับ เลยสมัครเมลใหม่ทีหลัง ทีนี้มันไม่มีอีเมลยืนยันส่งมาอะครับ ต้ิองทำไงบ้าง? :D
- ลองเช็คในเมลใหม่ดูอีกที อาจจะอยู่ในเมลขยะก็ได้
- อาจจะต้องรอระบบเกมส่งเมลไปให้
- ถ้าไม่ได้อีกจริงๆ ก็สมัครใหม่แล้วกัน

rozemberks

• *
ID เพื่อนผมโดนบล็อก ครับ
user : aongtip

อยู่ดีๆก็ LOGIN เข้าไม่ได้ครับ ++

Mr.Es

ID เพื่อนผมโดนบล็อก ครับ
user : aongtip

อยู่ดีๆก็ LOGIN เข้าไม่ได้ครับ ++
ทีมนี้ตัวป่วนทีมใช่มั้ยครับ

ในLANเดียวกันนี้ เล่นหลายทีม(หลายคน)รึเปล่าครับ?

ถ้าใช่ก็ให้แจ้งแอดมินโดยตรงโดยแจ้งIDทุกทีมที่เล่นในLANนี้ครับ แจ้งเป็นภาษาอังกฤษเท่านั้นนะครับ

แจ้งได้ที่นี่
E-mail : [email protected]
Forums : http://forum.gokickoff.com
PM : Personal Messages to Admin

Chloro

• All Star Team
อยากให้แอดมิน แบนไอดีหลักของคนที่ปั๊มเครครับ มันน่าจะเช็คง่ายครับ เพราะดูแล้วแอดมินเก่งเรื่องจับผิดขึ้นเยอะเลย

tanoom

• *
หากทาง MOD ทุกๆท่านกระทำผิด
หรือดำเนินการไม่ถูกต้อง ร้องเรียนได้ครับ

:(

ขอโทษด้วยครับที่ รบกวน MOD แก้ไขให้ด้วยครับ เนื่องจากตัดยอดค่าบำรุงรักษาผมเกินไป จากที่ต้องตัด 49,000 G. แต่ตัดไป 99,000 G แก้ไขให้ด้วยครับ Tanoom (94263) รายละเอียดตาม File แนบ

Mr.Es

ภายในสัปดาห์ที่สรุปยอดการเงิน ได้กดคำสั่งเกี่ยวกับสิ่งก่อสร้างอะไรไปรึเปล่า เช่น เพิ่มที่นั่งจำนวน500ที่นั่ง(50,000 G) หรือ คำสั่งรื้อถอนสิ่งก่อสร้างอื่นๆ เพราะจะนำมารวมในรูปที่2 (รายจ่าย-ค่าบำรุงรักษา-สัปดาห์นี้)

aroma_666

• **
ไม่รู้ว่าจะเป็นร้องเรียนไหม แต่ช่วยดู อันดับสอง ทีมอาเซน่อล ลีก f-71 หน่อยครับ คือเค้าโดนแบนไปแล้ว แต่ทีมเค้าชนะจนอยู่อันดับสอง แล้วถ้าจบฤดูเค้าได้อันดับสอง คนที่ตามหลังอีกสามทีมไม่ต้องอดขึ้นชั้นเหรอครับ ผมอยู่อันดับ6 จะว่ามีส่วนก็จริงแต่ยังไกลเพื่อนๆ(ที่มีตัวตน)อีกสามคน เลยฝากให้ผู้รับผิดชอบดูหน่อยครับ แต่ถ้าเค้าไม่ผิดก็ไม่ว่ากันครับ ยอมได้ แต่ถ้ายังแบนอยู่แต่ได้ขึ้นชั้นผมว่ามันยุติธรรมกับคนที่เค้าเล่นนะครับ ฝากด้วยครับ :(

คuไม่มีดี

ไม่รู้ว่าจะเป็นร้องเรียนไหม แต่ช่วยดู อันดับสอง ทีมอาเซน่อล ลีก f-71 หน่อยครับ คือเค้าโดนแบนไปแล้ว แต่ทีมเค้าชนะจนอยู่อันดับสอง แล้วถ้าจบฤดูเค้าได้อันดับสอง คนที่ตามหลังอีกสามทีมไม่ต้องอดขึ้นชั้นเหรอครับ ผมอยู่อันดับ6 จะว่ามีส่วนก็จริงแต่ยังไกลเพื่อนๆ(ที่มีตัวตน)อีกสามคน เลยฝากให้ผู้รับผิดชอบดูหน่อยครับ แต่ถ้าเค้าไม่ผิดก็ไม่ว่ากันครับ ยอมได้ แต่ถ้ายังแบนอยู่แต่ได้ขึ้นชั้นผมว่ามันยุติธรรมกับคนที่เค้าเล่นนะครับ ฝากด้วยครับ :(

ผมว่านะคุณไม่ต้องเป็นห่วงแทนคนอื่นหรอกครับ เพราะทีมที่โดนแบนตอนนี้ความฟิตนักเตะตกไปอยู่ที่ 90% ทำให้ฟอร์มไม่มีเท่าที่ควร
ทีมที่ 3 และ 4 ที่ตามมา ก็ตามอยุ่เพียงแต้มเดียว ส่วนที่ 5 ตามอยู่ 2 แต้ม ผมเชื่อว่าทีมใดทีมหนึ่งแซงได้แน่นอน
ดีไม่ดีแซงขึ้นไปแย่งที่ 2 กันทั้ง 3 ทีมด้วยซ้ำ  ถ้าเร่งไม่ขึ้นแซงไม่ได้คงต้องบอกให้ทำใจว่าฝีมือไม่ถึง
ผมก็ไม่รู้นะว่าทีมนี้โดนแบนด้วยสาเหตุอะไร ส่วนที่คุณบอกว่าโดนแบนแล้วได้ขึ้นมันไม่ยุติธรรม ผมยังมองไม่ออกเลยนะว่าไม่ยุติธรรมตรงไหน
โดยธรรมชาติของเกมส์นี้ ทีมไหนทำผลงานได้ดีที่สุด คงเส้นคงวาที่สุด ทีมนั้นก็เข้าเส้นชัยได้รับรางวัลที่ทำมา
ถ้าบอทหรือกึ่งบอท ทำผลงานได้ดีกว่าคนเล่น ก็สมควรได้รับรางวัลนั้นเช่นเดียวกัน อย่าลืมนะครับว่า
ในลีกต้องลงเตะทั้งหมด 30 นัด ไม่ใช่เป็นการเตะตัดสินกันแค่ 1-2 นัด ที่จะฟลุคกันได้
เมื่อเร็วๆนี้มีกระทู้เนื้อหาคล้ายๆอย่างนี้เหมือนกัน เพิ่งตอบกันไป ลองไปอ่านดูแล้วกัน

http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=3826.0

aroma_666

• **
ที่ว่าไม่ยุติธรรมเพราะว่าคนที่เค้าเล่นแล้วไม่โกง มาเสียสิทธิให้ทีมที่โกงนี้ไงครับที่ว่าไม่ยุติธรรม ส่วนเค้าจะผิดหรือไม่ก็ตัดสินกันที่หลังผมก็เข้าใจแล้ว และไม่ติดใจอะไรด้วยถ้าเค้าไม่ผิด ก็นั้นแหละถ้าเค้าได้ขึ้นไปแล้วตอนหลังมาลบทีมนี้ออกเพราะเค้าทำผิด ผมก็ว่ามันไม่ยุติธรรมต่อทีมที่ควรได้สิทธินั้นจริงๆมากกว่า  ก็ลองนึกว่าเราอุตส่าเล่นเป็นเดือนจนเกือบจะได้ขึ้นชั้น แต่แพ้คนที่เค้าทำอะไรไม่รู้ถึงถูกแบน ผมว่าคุณก็ต้องรู้สึกมั้งแหละ..

*** ส่วนทู้ที่ให้ดู เค้าหมายถึงบอทไม่ใช่หรือ (ไม่ได้อ่านละเอียด) ถ้าเป็นทีมบอทคุณคงไม่ได้เห็นผมตั้งกระทู้หรอกครับ มันไร้สาระ ก็เหมือนเล่นเกมแล้วแพ้คอมนั้นแหละ มันคนละเรื่องกับทีมที่โดนแบนครับ
« Last Edit: December 15, 2011, 06:31:35 AM by aroma_666 »

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
ที่ว่าไม่ยุติธรรมเพราะว่าคนที่เค้าเล่นแล้วไม่โกง มาเสียสิทธิให้ทีมที่โกงนี้ไงครับที่ว่าไม่ยุติธรรม ส่วนเค้าจะผิดหรือไม่ก็ตัดสินกันที่หลังผมก็เข้าใจแล้ว และไม่ติดใจอะไรด้วยถ้าเค้าไม่ผิด ก็นั้นแหละถ้าเค้าได้ขึ้นไปแล้วตอนหลังมาลบทีมนี้ออกเพราะเค้าทำผิด ผมก็ว่ามันไม่ยุติธรรมต่อทีมที่ควรได้สิทธินั้นจริงๆมากกว่า  ก็ลองนึกว่าเราอุตส่าเล่นเป็นเดือนจนเกือบจะได้ขึ้นชั้น แต่แพ้คนที่เค้าทำอะไรไม่รู้ถึงถูกแบน ผมว่าคุณก็ต้องรู้สึกมั้งแหละ..

*** ส่วนทู้ที่ให้ดู เค้าหมายถึงบอทไม่ใช่หรือ (ไม่ได้อ่านละเอียด) ถ้าเป็นทีมบอทคุณคงไม่ได้เห็นผมตั้งกระทู้หรอกครับ มันไร้สาระ ก็เหมือนเล่นเกมแล้วแพ้คอมนั้นแหละ มันคนละเรื่องกับทีมที่โดนแบนครับ

ผมว่าทีมโดนแบนไม่ต่างจากบอทหรอกครับ

หน้าที่ของคนเล่นมีเพียงอย่างเดียวครับคือคำว่า "ชนะ"

ปล.ผมเคยเจอบอทอยู่ที่ 1 มาตลอดจนกระทั่งเหลือ 2 แมทสุดท้ายคนเข้ามาแพ้รวด 2 นัด ยังได้ขึ้นชั้นเพราะบอททำไว้ดีเลย คุณจะไปโวยวายได้มั๊ยล่ะเพราะตอนนั้นผมเล่นมาจะ 2 เดือนแล้วยังอดขึ้นชั้นเลย

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

คuไม่มีดี

ป่วยการที่จะมานั่งอธิบายจริงๆ
ให้อ่านก็ไม่ยอมอ่าน
ดักดานอยู่ที่เดิมอ่ะดีแล้ว

ไร้สาระมาก

aroma_666

• **
ป่วยการที่จะมานั่งอธิบายจริงๆ
ให้อ่านก็ไม่ยอมอ่าน
ดักดานอยู่ที่เดิมอ่ะดีแล้ว

ไร้สาระมาก

อย่างน้อยผมก็ไม่อาศัยที่ตรงนี้ด่าคนอื่นหรอกครับ ผมแค่พูดในสิ่งที่เราที่เล่นกันตามปกติควรได้รับ เพราะมันไม่ใช้แค่ผม(ซึ่งหมดโอกาสไปนานแล้ว)แต่เพื่อนที่ผมคุยด้วยอีกสามทีม(ซึ่งเค้าก็ไม่เกี่ยวอะไร ผมคิดของผมเอง) เค้าควรได้รับสิ่งนั้นมากกว่าคนที่มีตราว่าโดนแบน ผมก็บอกแล้วว่าถ้าเค้าไม่ผิดก็ไม่ว่าอะไรกันแข่งกันใหม่ปีหน้าแค่นั้น แต่ถ้าเค้าผิดแล้วขึ้นไปโดนลบให้บอทมาแทน แล้วไอ้สามทีมที่เค้าอุตส่าเล่นละครับ คนที่พยายามเล่นมันไม่ควรที่จะได้รับสิ่งเหล่านี้มากกว่าทีมที่ถูกแบนเหรอครับ ก็แค่อยากจะพูดแค่นั้นแหละ เฮ้อ.. พูดไปก็เท่านั้นมันก็แค่เกม แพ้ชนะไม่ได้อะไรขึ้นมา ผมเล่นเอาเพื่อนคุยดีกว่า สนุกกว่า

ผมว่าทีมโดนแบนไม่ต่างจากบอทหรอกครับ

หน้าที่ของคนเล่นมีเพียงอย่างเดียวครับคือคำว่า "ชนะ"

ปล.ผมเคยเจอบอทอยู่ที่ 1 มาตลอดจนกระทั่งเหลือ 2 แมทสุดท้ายคนเข้ามาแพ้รวด 2 นัด ยังได้ขึ้นชั้นเพราะบอททำไว้ดีเลย คุณจะไปโวยวายได้มั๊ยล่ะเพราะตอนนั้นผมเล่นมาจะ 2 เดือนแล้วยังอดขึ้นชั้นเลย

คนที่มาแทนบอทที่ทำมาดีแล้วผมก็ไม่ได้ว่าอะไรนิครับ มันเป็นความโชคดีของเค้า ผมทำได้แค่เข้าไปแซวเค้าละครับ

ส่วนทีมโดนแบนไม่ต่างจากบอท ผมว่าเกือบใช้ (อันนี้ผมขอคิดมากละกัน ใครจะว่าอะไรก็เชิญ เพราะผมเดาของผมเอง) ผมว่าทีมที่เป็นบอทแต่กำเนิด กับทีมที่โดนแบนแล้วกลายเป็นบอท สองทีมนี้ไม่เหมือนกันครับ เวลาคุณแข่งกับทีมพวกนี้คุณเองก็รู้ว่าความแตกต่างมันเป็นยังไง ระบบทีมโครงสร้างทีมมันไม่เหมือนกัน ทีมบอทไม่มีการพัฒนา แต่ทีมโดนแบนผ่านการพัฒนามาแล้ว แต่ไม่มีผจก.คุมแค่นั้น ตัวผู้เล่นต่างๆ คุณภาพสนาม มันส่งผลต่อการเล่นทั้งนั้นไม่ใช้เหรอ ไม่งั้นเราจะพัฒนาทีมกันทำไมถ้ามันไม่ส่งผลต่อการเล่น ซึ่งตรงนี้ในทีมบอทไม่มีหรอก เอาเป็นว่าถ้าได้แข่งจะรู้ว่ามันแตกต่าง แต่ตรงไหนนั้นผมตอบไม่ได้ ผมได้แค่เดาเอา..

แล้วที่ว่าเรามีหน้าที่ทำทีมให้ ชนะ ก็ถูกครับผมยอมรับ ต่อให้แพ้บอท ผมก็ยอมรับ หรือใ้ห้ผมแพ้ทีมแบนผมก็ยอมรับ ผมก็แพ้มาแล้ว ผมก็ได้แค่ด่าตัวเองที่วางแผนผิด แต่มันคนละประเด็นกับที่ผมพูดครับ ไม่ใช้ว่าพอผมแพ้แล้วมาโวยวาย ประเด็นที่ผมพูดก็อย่างที่เขียนตอบคุณคนข้างบนไปแล้วอะครับ ซึ่งมันน่าจะถูกต้องกว่า (ตามความคิดผม) ..
« Last Edit: December 15, 2011, 01:36:37 PM by aroma_666 »

Mr.Es

มันยากที่จะมาเปลี่ยนโครงสร้างของระบบเกมครับ
ความคิดทำนองนี้ผมก็เคยคิดเคยเสนอ เพราะคิดว่าแข่งกับทีมที่มีแต่คนเล่น มันจะสนุกกว่าแข่งกับทีมที่ผจก.ไม่มี ไม่ล็อกอินมาเล่น รึบอท ทีมที่โดนแบน(จะเพราะอะไรก็ช่างเถอะ)ก็ถือว่าเข้าข่ายทำนองนี้ ซึ่งแอดมินก็ได้ทำการปรับให้ทีมเหล่านี้อ่อนลงมาโดยการลดความฟิตซึ่งใช้เวลาสักหน่อย

แต่หากจะเทียบกับกรณีจริงๆ ทีมที่ทำผิดกฎต่างๆของลีก ก็จะมีบทลงโทษกำหนดไว้อยู่แล้ว เช่น ปรับเงิน ปรับแต้ม ปรับทีมตกชั้น ยึดแชมป์คืน(Juventus) ลบทีมไปเลยแบบ(Fiorentina)(แล้วถึงมีการก่อตั้งใหม่อีกครั้งในภายหลัง) แต่บทลงโทษเหล่านี้ก็จะมีคณะกรรมการประจำสมาคมของลีกประเทศนั้นมาพิจารณา ตรวจสอบ ตัดสิน ซึ่งในรายละเอียดเกมมันก็ยากมากที่จะมาทำแบบนี้ เพราะทีมมันเยอะมาก บุคลากรระดับตัดสินใจได้และมีข้อมูลก็(น่าจะ)น้อย ระดับมอดไม่มีข้อมูลอะไรนะครับ

สรุป เห็นใจนะครับ หากท่านเสียผลประโยชน์เนื่องจากทีมคู่แข่งโกง และรู้สึกว่าบทลงโทษที่ทีมเหล่านั้นได้รับ ไม่สมกับความผิด แนะนำว่าให้ทำใจครับ เล่นเกมให้สนุก ใช้กึ๋นให้เต็มที่ ถ้าแพ้พวกโกงก็ให้คิดซะว่าทีมเหล่านั้นโดนบทลงโทษในใจของเราแล้ว ถ้าชนะได้ก็สุดยอด ค่อยมาเปรียบเทียบผลงานอีกทีว่าใครเจ๋งกว่ากันในลีก(โดยตัดทีมโกงนี้ออกซะจากความคิด) เลื่อนชั้น เงินรางวัลลีก มันเรื่องรองๆ

bigdragon

• *
http://www.gokickoff.com/team_overviews.php?club_id=128382

อยากให้ MoD Mr.Es ช่วยอธิบายให้แอดมินเข้าใจหน่อยครับ แบนทีม smallgoal ทำไม ผมไม่เก่งอังกฤษครับ ผมเคยส่งไปแล้วแอดมินบอกประมาณว่าผมสร้างหลายทีม ผมก็บอกว่าผมเล่นทีมเดียว แต่แอดมินก็ไม่ตอบอะไรกลับมาอีกเลย ยังไงฝากด้วยนะครับ

Mr.Es

http://www.gokickoff.com/team_overviews.php?club_id=128382

อยากให้ MoD Mr.Es ช่วยอธิบายให้แอดมินเข้าใจหน่อยครับ แบนทีม smallgoal ทำไม ผมไม่เก่งอังกฤษครับ ผมเคยส่งไปแล้วแอดมินบอกประมาณว่าผมสร้างหลายทีม ผมก็บอกว่าผมเล่นทีมเดียว แต่แอดมินก็ไม่ตอบอะไรกลับมาอีกเลย ยังไงฝากด้วยนะครับ

- ผมไม่ใช่มอดครับ
- อย่างที่บอกไว้มอด หรือ บุคคลอื่นทั่วไป ไม่มีข้อมูล(ที่ชัดเจน)ที่จะบอกว่าอะไรเป็นอะไร จึงไม่สามารถยืนยันให้ใครได้
- การเล่นเกมนี้ด้วยแลนสาธารณะอย่างเดียว เช่น ของหอพัก ของที่ทำงาน ของสถานศึกษา ร้านอินเตอร์เน็ต อาจทำให้ถูกเข้าใจผิดได้ว่าเล่นหลายทีม ซึ่งการพิสูจน์ก็ทำได้ยาก
- สิ่งทีมอดหรือผม พอจะช่วยได้ก็อาจจะเป็นเรื่อง ข้อแนะนำ ภาษา เท่านั้น

bigdragon

• *

- ผมไม่ใช่มอดครับ
- อย่างที่บอกไว้มอด หรือ บุคคลอื่นทั่วไป ไม่มีข้อมูล(ที่ชัดเจน)ที่จะบอกว่าอะไรเป็นอะไร จึงไม่สามารถยืนยันให้ใครได้
- การเล่นเกมนี้ด้วยแลนสาธารณะอย่างเดียว เช่น ของหอพัก ของที่ทำงาน ของสถานศึกษา ร้านอินเตอร์เน็ต อาจทำให้ถูกเข้าใจผิดได้ว่าเล่นหลายทีม ซึ่งการพิสูจน์ก็ทำได้ยาก
- สิ่งทีมอดหรือผม พอจะช่วยได้ก็อาจจะเป็นเรื่อง ข้อแนะนำ ภาษา เท่านั้น

ขอโทษด้วยครับ ถ้ายังงั้นช่วยแนะนำเขียนภาษาอังกฤษที่บอกประมาณว่าผมเล่นทีมเดียว เอาแบบแอดมินเข้าใจอ่ะครับต้องเขียนประมาณไหนครับ ผมเล่นมาฤดูกาลที่ 2 แล้วเสียความรู้สึกที่ดีไปเยอะเลยครับ

ส่งเข้าเมล์ก็ได้ครับ [email protected]
ขอบคุณอีกครั้งที่ให้ข้อมูลนะครับ

aroma_666

• **
มันยากที่จะมาเปลี่ยนโครงสร้างของระบบเกมครับ
ความคิดทำนองนี้ผมก็เคยคิดเคยเสนอ เพราะคิดว่าแข่งกับทีมที่มีแต่คนเล่น มันจะสนุกกว่าแข่งกับทีมที่ผจก.ไม่มี ไม่ล็อกอินมาเล่น รึบอท ทีมที่โดนแบน(จะเพราะอะไรก็ช่างเถอะ)ก็ถือว่าเข้าข่ายทำนองนี้ ซึ่งแอดมินก็ได้ทำการปรับให้ทีมเหล่านี้อ่อนลงมาโดยการลดความฟิตซึ่งใช้เวลาสักหน่อย

แต่หากจะเทียบกับกรณีจริงๆ ทีมที่ทำผิดกฎต่างๆของลีก ก็จะมีบทลงโทษกำหนดไว้อยู่แล้ว เช่น ปรับเงิน ปรับแต้ม ปรับทีมตกชั้น ยึดแชมป์คืน(Juventus) ลบทีมไปเลยแบบ(Fiorentina)(แล้วถึงมีการก่อตั้งใหม่อีกครั้งในภายหลัง) แต่บทลงโทษเหล่านี้ก็จะมีคณะกรรมการประจำสมาคมของลีกประเทศนั้นมาพิจารณา ตรวจสอบ ตัดสิน ซึ่งในรายละเอียดเกมมันก็ยากมากที่จะมาทำแบบนี้ เพราะทีมมันเยอะมาก บุคลากรระดับตัดสินใจได้และมีข้อมูลก็(น่าจะ)น้อย ระดับมอดไม่มีข้อมูลอะไรนะครับ

สรุป เห็นใจนะครับ หากท่านเสียผลประโยชน์เนื่องจากทีมคู่แข่งโกง และรู้สึกว่าบทลงโทษที่ทีมเหล่านั้นได้รับ ไม่สมกับความผิด แนะนำว่าให้ทำใจครับ เล่นเกมให้สนุก ใช้กึ๋นให้เต็มที่ ถ้าแพ้พวกโกงก็ให้คิดซะว่าทีมเหล่านั้นโดนบทลงโทษในใจของเราแล้ว ถ้าชนะได้ก็สุดยอด ค่อยมาเปรียบเทียบผลงานอีกทีว่าใครเจ๋งกว่ากันในลีก(โดยตัดทีมโกงนี้ออกซะจากความคิด) เลื่อนชั้น เงินรางวัลลีก มันเรื่องรองๆ
ผมไม่ได้ต้องการอะไรมากมาย ใช้ว่าเค้าลบทีมนั้นออกแล้วผมจะได้ขึ้นชั้นสักหน่อย ผมแค่เสียดายโอกาสคนอื่นอย่างที่ผมพูดแล้วมากกว่า ผมก็เล่นของผมไปเรื่อยๆ แล้วก็อยากให้คนที่เค้าเก่งจริงๆขึ้นไป เลยมาพูดตรงนี้เผื่อคนที่ดูแลเค้าจะทำอะไรได้ก็แค่นั้นละครับ ส่วนเค้าจะไปทำอะไรจะลดความฟิตรึอะไรผมไม่รู้เรื่องหรอก ผมเห็นว่ามันผิดปกติก็เอามาพูดเท่านั้นแหละครับ ขอบคุณที่มีคนเข้าใจ

phet73

• *
ผมขอเสนอเนะครับ ฤดูกาลหน้า ควรจะมีการเพิ่มทีม เลื่อนชั้น จาก 2 เป็น 3 ทีมหรือ 4 ทีม เพราะคนไทยเล่นเยอะอีกอย่างคือแต่ละฤดูกาลใช้เวลาแข่งนาน เมื่อเลื่อนชั้นหรือตกชั้นมันจะมีความไหวมากขึ้น