Author Topic: เบื่อคนหลอกลวง  (Read 12564 times)

คุณลุงใจดี

• Youth team
  • *
    • View Profile
Re: เบื่อคนหลอกลวง
« Reply #25 on: January 22, 2013, 11:03:02 AM »
ไอ้เรื่องหลอกดาวนี่ ถ้าโดนกับตัวเองก็แค้นน่าดูนะครับ บังเอิญ(หรือตั้งใจไม่รู้) ที่คู่ค้ากับผม ทุกคนเป็นคนตรงไปตรงมา อย่างเมื่อก่อนจะซื้อกองหน้าวัยละอ่อน ส่งข้อความไปถาม ว่ากี่ดาว เขาก็ตอบกลับมา ว่า "4/4/4 สกิลตันแ้ล้วครับ" น่านเป็นไงล่ะ ผมก็ซื้อ เพราะสกิลโดนใจ ซื้อมาก็เป็นอย่างที่เขาว่าจริงๆ คนตรงไปตรงมาแบบนี้ก็ยังมีนะ

การหลอกดาวอาจจะไม่ผิดกฏ แต่คงผิดจริยธรรมแหละนะ คือคนดีๆเขาคงไม่ทำกันหรอก

ลุงรักเด็กๆ เด็กๆเลยรักลุง

slowowls

• Legendary Team
  • .....
« Reply #26 on: January 22, 2013, 11:35:39 AM »
สรุปมู้นี้เขาเจาะประเด็นใหน หลอกเข้าบอล หลอกดาว หลอกมอท??? :-\

passza

• National Team
« Reply #27 on: January 22, 2013, 11:57:39 AM »
งง

:-\ :-\ :-\ :-\ :-\

Gizmo22

• All Star Team
« Reply #28 on: January 22, 2013, 11:58:34 AM »
น่าสงสาร โดนเกือบครบเซท

:P

ousmal

« Reply #29 on: January 22, 2013, 03:49:58 PM »
ที่จริงก็อยากให้ตั้งกระทู้ รวมชื่อร้านแม่ค้าที่หลอกขายส้มเปรี้ยวนะครับ

น่าจะช่วยลดปัญหานี้ได้ในระดับนึง ลูกค้าจะได้หาซื้อส้มหวานๆ ได้ง่ายขึ้น

:) :) :)

สนับสนุนนโยบายนี้ครับ 8)

Tach

« Reply #30 on: January 22, 2013, 04:39:59 PM »
ใครฮั๊วะแบนนะครับ
  :-[ :-[ :-[

pepsicykt

« Reply #31 on: January 22, 2013, 05:56:35 PM »
ผมว่า แอดมินก็พูดถูกน่ะ งั้นแอดมินจะสร้างระบบแมวมองมาทำไมล่ะครับ
โดยความเห็นส่วนตัวของผมๆมองว่าเป็นเรื่องของแทคติกของคนนั้นๆไปครับ
ถ้าจะให้ใครผิดผมว่าผิดคนล่ะครึ่งทางล่ะกันเนาะ ครึ่งแรกผิดที่เชื่อใจเค้า ครึ่งหลังผิดที่ราไม่รอบคอบระมัดระวังเอง
ประมาณว่าฝาท่อเปิดอยู่แล้วเราเดินตกท่อ จะโทษคนเปิดท่อทิ้งไว้อย่างเดียวก็ไม่ถูกเพราะเราก็ดันเดินทะเล่อทะล่าไม่ดูตาม้าตาเรือเอง

ส่วนเจ้าของมู้ขอแนะนำนิดนึง การแข่งขันในลีคอย่าไปเชื่อคำพูดคนอื่นเลยครับ จงเชื่อมั่นเชื่อการตัดสินใจของตัวเราเองดีกว่าการตกลงเข้าหนักเข้าเบาเอาไว้ตกลงตอนแข่งกระชับมิตรดีกว่าครับ
การตกลงในการแข่งลีคที่มีแต้ม 3 แต้มเป็นเดิมพัน ถ้าฟุตบอลจริงๆ ผมมองว่าแบบนี้เป็นการล้มบอลน่ะครับ จะตกลงกันด้วยเหตุผมอไรก็ช่างผมมองว่าเป็นการล้มบอลอยู่ดี ระหว่างท่านกับคู่กรณีใครจะได้ จะเสียผลประโยชน์ยังไงผมไม่รู้ ไม่เห็นกับท่าน แต่อีก 14 ทีมในลีคท่านผมมองว่าเสียผลประโยชน์ โดยบริบูรณ์ (ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ จะแย้งผมๆก็ยินดีรับฟัง) ???
« Last Edit: January 22, 2013, 06:07:19 PM by pepsicykt »
" ไม่เสียสละ ชัยชนะก็ไม่เกิด"

pepsicykt

« Reply #32 on: January 22, 2013, 06:23:10 PM »
ผมเจ้าของกระทู้นะครับ
ก่อนอื่นก็อยากชี้แจงว่าผมไม่ได้จะบ่นอะไรมาก
มันอาจจะบานปลายไปซักนิด

แค่อยากให้มันหลอกกันน้อยๆลง

เรื่องมันเริ่มต้นน่าเศร้านะครับ โกลผมกกากขนาด bot ยิงไกลเข้าจนเสมอ
เลยหาซื้อ โกล 19ปี ได้ 2/4/1 เขาบอกว่า 2/5/3

อยากซื้ออายุน้อยๆมาใช้แล้วเก่งๆแบบพี่ๆเขาบ้างก็เท่านั้นโดนหลอกก็โมโหสิครับ

นัดเจอที่2 เห็นการแข่งขันที่ผ่านมาเข้าหนักทุกครั้ง มีคนเจ็บทุกครั้ง
อีกทีมบ่น พอของเขาเจ็บเองก็บอก 555 สำรองเยอะ
ผมก็เลยขอร้องว่าเข้าธรรมดากันดีกว่า
เขาก็ตอบว่าเข้าเบาจะเตะบอลถ้วย
ผมก็เบาตามสิครับ
 พอแข่งก็เข้าหนักเหมือนเดิม
กองหน้าผมเจ็บ 34 วัน เขาก็หัวเราะหึหึ แล้วบอกว่า 1 ศพ
มันน่าเจ็บใจมั้ยครับ

ส่วนเรื่องอัพแมวมองผมเพิ่งเล่นเลยไม่มีเงินไปทำ
ไม่ได้มัวแต่ซื้อนักเตะหรอกนะครับ

เหมือนพูกว่าสิ่งก่อสร้างมีแต่แมวมองอย่างนั้นแหละ
พอเขาไม่มีเงินอัพก็มาสมน้ำหน้ากันซะงั้น

สนามฝึก สนามแข่ง และอีกสารพัดก็ต้องการเงินทั้งนั้น

ผมไม่มาโพสอะไรอีกแล้วครับเดี๋ยวจะเกลียดผมไปขุดคุ้ยทีมผมมาชื่นชมความกากของผมกันอีก

ไงก็ขอโทษพี่ๆทุกคนนะครับ

ลาก่อนครับ

:( :( :( :( :( :(

โกล์โดนยิงไกลบ่อยๆ แสดงว่าไปตั้งโกล์ลูกศรลงแน่เลย ให้รับอย่างเดียว ช่องให้เลือกยิงไกลเลย มีมาก ผมแนะนำให้ตั้งโกล์ลูกศรขึ้นครับ มันจะได้ออกไปปิดมุมทัน ไม่โดนยิงไกลแน่นอน
" ไม่เสียสละ ชัยชนะก็ไม่เกิด"

voteno

« Reply #33 on: January 22, 2013, 06:36:01 PM »
ในปัจจุบัน..เราไม่สามารถแยกคนเลวออกจากคนดีได้..เพราะฉะนั้นในทุกสังคมย่อมมีดีเลวปะปนกันไป..เพียงแต่เราต้องเรียนรู้ที่จะอยู่กับมัน..อย่าให้โอกาสพวกชอบเอาเปรียบคนอื่นโดยการโกหก...เกมมีแมวมองไว้ให้ส่องก็ต้องอัพไว้ส่อง..การถามก็มีความเสี่ยงอยู่แล้ว..ถ้าเจอคนดีก็แล้วไป เจอคนจังไรก็แล้วกันนะครับ...ระวังกันเอาเอง...!! :P

ntsd

• Youth team
  • *
« Reply #34 on: January 23, 2013, 01:53:24 AM »
ผมไม่เคยหลอกดาวนะครับ เเค่ไม่บอกจนกว่าจะถาม

liverfishza

« Reply #35 on: January 23, 2013, 05:39:41 AM »
เกมส์เค้ามีให้สร้างให้อัพ ก็อัพบ้างนะ
อย่าเห็นแก่ได้ พอโดนเค้าหลอกก็ออกมาโวยวาย
ไม่ได้บอกว่าโกงเป็นคนดีนะ แต่จะบอกว่า
ยอมให้เค้าหลอกนะ คนงัว !!!!!

slowowls

• .....
« Reply #36 on: January 23, 2013, 05:48:20 AM »

โกล์โดนยิงไกลบ่อยๆ แสดงว่าไปตั้งโกล์ลูกศรลงแน่เลย ให้รับอย่างเดียว ช่องให้เลือกยิงไกลเลย มีมาก ผมแนะนำให้ตั้งโกล์ลูกศรขึ้นครับ มันจะได้ออกไปปิดมุมทัน ไม่โดนยิงไกลแน่นอน

ถ้าโดนยิงจาก 35 หลา หรือ 40 หลา โกลลูกศรแดงจะขึ้นไปปิดมุมได้หรือครับ น่าจะโดน ลูกนี้ชิพครับ โชว์เหนือเนื่องจากโกลออกมาห่างเกิน หรือยืนตำแหน่งไม่ได้เรื่องซะมากกว่า อีกอย่างการที่โกลออกมาปิดมุม น่าจะเกี่ยวกับ rushing out คือ กองหน้าเขาหลุดมาดวลเดี่ยว แต่ออกมาปิดมุม หรือตัดบอลทันซะมากกกว่า อันนี้คิดจากบอลจริงนะ มีหรือโกลออกมารัชชิ่งเกิน 20 หลาทำให้ฝั่งตรงข้ามยิงไกลไม่ได้ ผมว่าน่าที่การป้องกันการยิงไกลน่ะ MC DMC โน่นจะใช่กว่ามั้ยครับท่าน

ไม่รู้นะ ผมว่าตามตรรกะบอลจริง
« Last Edit: January 23, 2013, 06:08:57 AM by slowowls »

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
« Reply #37 on: January 23, 2013, 06:16:06 AM »
ผมเป็น 1 ในคนที่เล่นใหม่อีกรอบ

ถ้าบอกว่าตังน้อยแล้วท่านจะบิดตัวแพงๆทำไม ?

ผมไม่เข้าใจความคิดบางท่านนะครับ เพราะอาจจะเห็นหน้าแชทคุยเรื่องล่าเด็กดาวดีๆบ่อย เลยอยากปั้นมั่ง

ถ้าเอาตรรกะบอลจริงมาเทียบ ทีมล่างๆในพรีเมียรลีคอังกฤษ ทีมในไทยลีค หรืออีกหลายๆทีมที่มีงบไม่เยอะ

เค้าก็เอาตัวแก่ๆที่ราคาไม่แพงนักมาเล่นทั้งนั้น ไม่มีทีมจนๆทีมไหนไปทุ่มแข่งกับพวกทีมเงินหนาหรอกครับ

อย่าเอาคำว่าไม่มีตัง / หาเงินได้น้อย / เพิ่งเริ่มเล่น / มาอ้างเลยครับ

ปล.ถ้าหาแค่ 5/3 กดหาในตลาดมันมีให้เฃือก la5+ นะ จะได้ไม่ต้องไปถาม ถ้าเราหา 5+ แล้ว มันบอกมาว่าเป็น 6+ อันนี้ค่อยน่าละอายหน่อย การที่ท่านถูกหลอกมานั่นความผิดท่านเกือบ 70%

ปล.2 ท่าน กะเรียน อยู่ในแตด เอารูปท่านออกเถอะครับ ทีมนั้นมันหลอกดาวก็จิง แต่ ท่านเหมือนประจานตนเอง CA1 กับ 2 ราคา ค่าตัวมีจุดที่ห่างกันพอสมควรน่าจะกะราคากันได้ ไม่น่าโดนหลอกแบบนั้นเลย แล้วรูปมันก็ยาวมากด้วยครับ

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

Gizmo22

« Reply #38 on: January 23, 2013, 06:28:31 AM »
สงสัยเลิกเล่นไปแล้ว

anosung

« Reply #39 on: January 24, 2013, 12:39:08 AM »
ทำไรกันอ่า :D

Tamagod Mod ในตำนาน

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
« Reply #40 on: January 24, 2013, 02:31:05 AM »
ผมเป็น 1 ในคนที่เล่นใหม่อีกรอบ

ถ้าบอกว่าตังน้อยแล้วท่านจะบิดตัวแพงๆทำไม ?

ผมไม่เข้าใจความคิดบางท่านนะครับ เพราะอาจจะเห็นหน้าแชทคุยเรื่องล่าเด็กดาวดีๆบ่อย เลยอยากปั้นมั่ง

ถ้าเอาตรรกะบอลจริงมาเทียบ ทีมล่างๆในพรีเมียรลีคอังกฤษ ทีมในไทยลีค หรืออีกหลายๆทีมที่มีงบไม่เยอะ

เค้าก็เอาตัวแก่ๆที่ราคาไม่แพงนักมาเล่นทั้งนั้น ไม่มีทีมจนๆทีมไหนไปทุ่มแข่งกับพวกทีมเงินหนาหรอกครับ

อย่าเอาคำว่าไม่มีตัง / หาเงินได้น้อย / เพิ่งเริ่มเล่น / มาอ้างเลยครับ

ปล.ถ้าหาแค่ 5/3 กดหาในตลาดมันมีให้เฃือก la5+ นะ จะได้ไม่ต้องไปถาม ถ้าเราหา 5+ แล้ว มันบอกมาว่าเป็น 6+ อันนี้ค่อยน่าละอายหน่อย การที่ท่านถูกหลอกมานั่นความผิดท่านเกือบ 70%

ปล.2 ท่าน กะเรียน อยู่ในแตด เอารูปท่านออกเถอะครับ ทีมนั้นมันหลอกดาวก็จิง แต่ ท่านเหมือนประจานตนเอง CA1 กับ 2 ราคา ค่าตัวมีจุดที่ห่างกันพอสมควรน่าจะกะราคากันได้ ไม่น่าโดนหลอกแบบนั้นเลย แล้วรูปมันก็ยาวมากด้วยครับ

โดน ถูกใจ เอาไปเลย 10 โหลก

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

ปิ๊กมัม

« Reply #41 on: January 24, 2013, 03:07:25 AM »
1/5/2 แต่ทำไหม กะเรียน อยู่ในแตด ส่องได้ CA (2) /3-6/2-4

ควรจะเป็น CA (1) /3-6/2-4

แสดงว่า กะเรียน อยู่ในแตด ไม่ได้ส่องจริงๆ

:P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P
« Last Edit: January 24, 2013, 03:11:04 AM by ปิ๊กมัม »
ฉันจะเป็นราชา gokickoff ให้ได้เลย !!

โจโฉ

« Reply #42 on: January 24, 2013, 03:50:44 AM »
1/5/2 แต่ทำไหม กะเรียน อยู่ในแตด ส่องได้ CA (2) /3-6/2-4

แสดงว่า กะเรียน อยู่ในแตด ไม่ได้ส่องจริงๆ

:P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P

ถ้าเป็นแมวระดับต่ำๆ ไปส่องตัวที่CA1ปลายๆ เกือบCA2 ก็ส่องเพี้ยนเห็นเป็นCA2 ได้ครับ

นายหลอกมอท

« Reply #43 on: January 24, 2013, 06:06:13 AM »
น่าสงสาร จขกท นะครับบบบบ

ยสตน.เลยละกันงั้น

:P :P :P :P :P :P :P

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
« Reply #44 on: January 24, 2013, 06:52:22 AM »

ถ้าเป็นแมวระดับต่ำๆ ไปส่องตัวที่CA1ปลายๆ เกือบCA2 ก็ส่องเพี้ยนเห็นเป็นCA2 ได้ครับ

เค้าไม่ได้ส่องครับอ่านโฆษณาอย่างเดียว แต่น่าจะเดาจากค่าตัวได้ อันนี้คือเรื่องจิง

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

GregoryUnubs

« Reply #46 on: July 01, 2023, 07:35:03 AM »
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинйоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоtuchkasинфоинфо

« Reply #48 on: October 01, 2023, 10:09:04 AM »
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинйоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоtuchkasинфоинфо