Author Topic: HỎI ĐÁP CHUNG CHO TẤT CẢ MỌI NGƯỜI ^_^  (Read 10983 times)

Duongspy

• Moderator
  • National Team
  • ★ Anti Communist ★
    • View Profile
    • ★ BOYS-SAN ★
HỎI ĐÁP CHUNG CHO TẤT CẢ MỌI NGƯỜI ^_^
« on: November 20, 2011, 11:34:37 AM »
 Đây là nơi để các mem (cả mới lẫn cũ) đặt ra các câu hỏi, thắc mắc hay những điều còn chưa rõ trong Gokickoff  :-\
Chúng tôi sẽ trả lời các bạn nhanh nhất có thể  ;)
« Last Edit: February 14, 2012, 09:41:41 AM by Duongspy »

Duongspy

• Moderator
  • National Team
  • ★ Anti Communist ★
    • View Profile
    • ★ BOYS-SAN ★
Re: HỎI ĐÁP
« Reply #1 on: November 27, 2011, 03:16:33 AM »
Hix  :-\ không có mem nào có gì cần hỏi à   :o
« Last Edit: November 27, 2011, 06:06:28 AM by Duongspy »

baochern

• Youth team
  • *
    • View Profile
« Reply #2 on: November 30, 2011, 03:09:54 AM »
Wow forums  8) 8) 8)
Hello every body
My team    : THEKOP F.C
Name manager : baochern
League   : Top-league Vietnam
Est   : 16-03-2011 (Season 2)

Duongspy

• Moderator
  • National Team
  • ★ Anti Communist ★
    • View Profile
    • ★ BOYS-SAN ★
« Reply #3 on: November 30, 2011, 06:06:15 AM »
Wow forums  8) 8) 8)

Thanks for your support  :)
I'm still trying to Gokickoff grow in Vietnam  ???

Badman

• Youth team
  • *
    • View Profile
Re: HỎI ĐÁP CHUNG CHO TẤT CẢ MỌI NGƯỜI ^_^
« Reply #4 on: December 14, 2011, 04:49:53 PM »
Oh, topic này sao lại vắng vẻ thế nhỉ....e tưởng phải sôi động lắm chứ....lượt views rất nhiều nhưng replies thì quá ít  :-\
Em có câu hỏi cho bác nè  ;)
Phí bảo trì ở mỗi cấp độ (level) của từng loại cơ sở hạ tầng là bao nhiêu thế bác  :-\

Duongspy

• Moderator
  • National Team
  • ★ Anti Communist ★
    • View Profile
    • ★ BOYS-SAN ★
« Reply #5 on: December 15, 2011, 06:26:28 AM »
Oh, topic này sao lại vắng vẻ thế nhỉ....e tưởng phải sôi động lắm chứ....lượt views rất nhiều nhưng replies thì quá ít  :-\
Em có câu hỏi cho bác nè  ;)
Phí bảo trì ở mỗi cấp độ (level) của từng loại cơ sở hạ tầng là bao nhiêu thế bác  :-\

Mới update cho bạn đây: http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=3830.msg42507#msg42507  ;)
« Last Edit: December 22, 2011, 01:21:58 PM by Duongspy »

Mindpucca

• Youth team
  • *
    • View Profile
« Reply #6 on: January 28, 2012, 03:54:13 AM »
Mình muốn hỏi tại sao Việt Nam mình vẫn chưa có HLV đội tuyển QG và HLV U21 vậy? :D :D
Mind

Mindpucca

• Youth team
  • *
    • View Profile
« Reply #7 on: January 28, 2012, 08:23:08 AM »
Sau khi tham gia chơi trò này 1 thời gian mình có 1 vài thắc mắc về game hi vong được giải đáp

1. Tác dụng cụ thể của học viện trẻ như thế nào?Mình thấy trong hướng dẫn không đề cập tới

2. Một cầu thủ khi chơi lâu ở 1 vị trí không phù hợp thì có thể thích hợp vị trí này không?

3.Bảo tàng giúp tăng điểm của CLB cụ thể như thế nào?
Mind

Duongspy

• Moderator
  • National Team
  • ★ Anti Communist ★
    • View Profile
    • ★ BOYS-SAN ★
« Reply #8 on: January 28, 2012, 04:14:50 PM »
Mình muốn hỏi tại sao Việt Nam mình vẫn chưa có HLV đội tuyển QG và HLV U21 vậy? :D :D

Hồi tháng 7 vừa rồi có bầu cử HLV trưởng đội tuyển QG & đội U21...nhưng do thời điểm đó tại VN có quá ít người chơi cho nên ko đủ tiêu chuẩn để tổ chức bầu cử, nhưng đến bây jo thì số member đã tăng vọt...nhưng phải đến mùa 6 mới có cuộc bầu cử mới...vì nhiệm kì của HLV trưởng là 2 năm

Sau khi tham gia chơi trò này 1 thời gian mình có 1 vài thắc mắc về game hi vong được giải đáp

1. Tác dụng cụ thể của học viện trẻ như thế nào?Mình thấy trong hướng dẫn không đề cập tới

Học viện trẻ level càng cao thì sẽ có cơ hội tuyển đc các cầu thủ trẻ chất lượng cao hơn so với học viện trẻ level thấp, cụ thể: cầu thủ đc tuyển từ Học viện trẻ level cao sẽ
- Có Khả năng tối đa ( Limited Ability) cao hơn...
Cụ thể nếu level Học viện trẻ của bạn Okay thì cầu thủ tuyển đc sẽ có số sao của Limited Ability chắc chắn tối thiểu = 5 sao (Normal Class) & nếu may mắn bạn có thể tuyển đc 2-3 cầu thủ 7 sao (Good Class)....nếu Học viện trẻ chỉ level Very Bad -> Bad thì đa phần cầu thủ trẻ tuyển đc chỉ có số sao Limited Ability từ 3-4 sao thui....cũng có TH may mắn vớ đc cầu thủ 7 sao nhưng tỉ lệ này thấp hơn nhiều so với học viện level cao hơn
- Có giá trị ước tính (Estimated value) hay số sao khả năng hiện tại (Current ability) khi tuyển cao hơn....-> khi đó bạn sẽ đỡ tốn thời gian đào tạo & có thể cho cầu thủ trẻ đó vào đội 1 đá chính đc luôn mà ko làm giảm chất lg, sức mạnh đội hình chính của bạn
- Có tốc độ phát triển (Progress rate) cao hơn -> tập luyện cầu thủ sẽ nhanh hơn hoặc nếu bán sẽ bán đc với giá rất cao....Cụ thể nếu level Học viện trẻ là very bad -> bad thì 98% tốc độ ptr 2-3 sao (slow rate)...trong khi Học viện Level Okay 98% tốc độ ptr = 4 (Normal rate)

-> Điều này chứng minh Học viện trẻ là cơ sở hạ tầng quan trọng nhất của CLB, nó chính là ưu tiên số 1 khi mọi ng có ý định xây dựng, nâng cấp...cố gắng nâng cấp Học viện trẻ lên level Good...nếu ko chí ít cũng phải Okay...sau tích lũy, làm ăn có tiền thì nâng cấp lên Good  ;)

2. Một cầu thủ khi chơi lâu ở 1 vị trí không phù hợp thì có thể thích hợp vị trí này không?

Trong Gokickoff không có hình thức 1 cầu thủ thay đổi vị trí thi đấu mặc định ban đầu thành vị trí khác...nhưng ko có nghĩa là a ta ko đá hay ở vị trí khác

VD nếu a ta là 1 CF thì sẽ ko thể đổi thành DC được nhưng ko có nghĩa là anh ta ko đá đc ở vị trí DC...nếu như chỉ số phòng ngự của a ta còn cao hơn cả 1 DC thì anh ta có khi còn đá hay hơn cả 1 DC thực thụ... -> điều này chứng tỏ 1 cầu thủ đá hay là do chỉ số kĩ năng của a ta chứ ko hẳn là do vị trí mặc định ban đầu của anh ta....còn nếu chỉ số kĩ năng của anh ta phù hợp với vị trí mặc định của anh ta (VD như 1 tiền đạo có chỉ số dứt điểm, đánh đầu cao...) thì không khác gì hổ mọc thêm cánh....Như mình cũng đang sử dụng khá nhiều cầu thủ đá ko phải ở vị trí sở trường, nhưng vẫn đá hay vì chỉ số của các cầu thủ đó phù hợp với vị trí mà mình xếp a ta đá ở vị trí đó....

3.Bảo tàng giúp tăng điểm của CLB cụ thể như thế nào?

Trong Gokickoff 1 CLB có thể đạt đc số điểm tối đa là 10.000 điểm & điểm tối đa có thể đạt đc ở mỗi hạng đấu của mỗi CLB đc quy định như sau:

Còn về tác dụng làm tăng điểm CLB của Bảo tàng thì như sau:

-> VD: Bảo tàng CLBLevel là Okay -> Nếu CLB thắng điểm CLB đc cộng thêm 33đ, hòa cộng thêm 21đ & thua cộng thêm 13đ  ;)

Mindpucca

• Youth team
  • *
    • View Profile
« Reply #9 on: January 28, 2012, 10:53:25 PM »
Cảm ơn bạn Duongsky giải thích khá rõ ràng nhưng mình muốn hỏi thêm ở câu 2:Một cầu thủ thì có thể có khả năng chơi ở nhiều vị trí,nhưng mà khả năng thì sẽ khác nhau,nó được biểu hiện bằng màu
- "Xanh lục" cho biết trình độ cao
- "Vàng" cho biết trình độ vừa phải
- "Đỏ" cho biết không có trình độ
Các trình độ này sẽ thay đổi được phải ko?
Mind

Mindpucca

• Youth team
  • *
    • View Profile
« Reply #10 on: January 28, 2012, 10:58:30 PM »
Với lại câu 3 bạn có thể cung cấp thêm tác dụng của bảo tàng ở các mức level khác để mọi người tham khảo nhé,vì mình không tìm thấy ở đâu cả!!
Mind

Duongspy

• Moderator
  • National Team
  • ★ Anti Communist ★
    • View Profile
    • ★ BOYS-SAN ★
« Reply #11 on: January 29, 2012, 02:05:48 AM »
Cảm ơn bạn Duongsky giải thích khá rõ ràng nhưng mình muốn hỏi thêm ở câu 2:Một cầu thủ thì có thể có khả năng chơi ở nhiều vị trí,nhưng mà khả năng thì sẽ khác nhau,nó được biểu hiện bằng màu
- "Xanh lục" cho biết trình độ cao
- "Vàng" cho biết trình độ vừa phải
- "Đỏ" cho biết không có trình độ
Các trình độ này sẽ thay đổi được phải ko?

Oh, mấy cái màu này ko thay đổi đc  :'(...nó chỉ giúp cho ng chơi tham khảo khi sắp xếp & mua cầu thủ thui  :) Nếu cầu thủ chỉ hiển thị màu xanh lục ko thôi thì tất nhiên vẫn đa năng hơn cầu thủ có cả màu vàng & đỏ  :)
Trong Gokickoff đối với 1 cầu thủ thì chiều cao, cân nặng, chân thuận, vị trí tốt nhất (sở trường) là ko thể thay đổi đc...cha sinh mẹ đẻ ra thế nào thì vẫn giữ nguyên cho đến khi giải nghệ  :o .... chỉ có chỉ số kĩ năng, số sao kinh nghiệm, tình trạng (thể lực), tinh thần là thay đổi đc thui  :)

Nói chung chúng ta cố gắng để 1 cầu thủ đá đúng vị trí, vì khi đó a ta mới thể hiện đc hết khả năng của mình...nếu thử nghiệm các vị trí khác mà a ta đá ko hay thì chúng ta nên mua 1 cầu thủ ở vị trí đó về để bổ sung....Chú ý khi mua cầu thủ nên quan tâm đến chỉ số kĩ năng chứ đừng quan tâm đến giá trị ước tính  >:(

Với lại câu 3 bạn có thể cung cấp thêm tác dụng của bảo tàng ở các mức level khác để mọi người tham khảo nhé,vì mình không tìm thấy ở đâu cả!!

Ah, 3 cái level Good (tốt) -  Very Good (rất tốt) & The best (tốt nhất) mình chưa thấy ai trong gokickoff nâng cấp đến, bởi vì chi phí nâng cấp + bảo trì quá cao mà hiệu quả đem lại ko nhiều hơn là mấy so với số tiền bỏ ra  :o Các cơ sở hạ tầng phụ đó (như Bảo tàng, Khách Sạn, Quán Bar..) nâng cấp đến level Okay cũng là "sang" lắm rùi   :D

bạn xem thêm "Chi phí nâng cấp + bảo trì" http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=3830.0 để thấy đc số tiền đó nếu dùng vào việc khác sẽ có ích hơn rất nhiều...nhất là đối với các CLB mới đc thành lập  :(

Thực ra, admin họ ko đưa ra 1 con số cụ thể, các con số trên là do những ng chơi trc, đã nâng cấp + theo dõi, ghi chép lại -> vì thế ở các level từ Good trở lên mình chưa có thông tin  :-[

« Last Edit: January 29, 2012, 02:29:04 AM by Duongspy »

Nory Levi

• National Team
    • View Profile
« Reply #12 on: February 04, 2012, 06:32:53 AM »
duong spy co chien thuat zi hay ko chu hom nay minh da vs Ha Noi FC,cac cau thu cua mjnh cam bong' toi 70% :P nhung ko ghj dc ban nao :'(

Duongspy

• Moderator
  • National Team
  • ★ Anti Communist ★
    • View Profile
    • ★ BOYS-SAN ★
« Reply #13 on: February 04, 2012, 08:06:06 AM »
duong spy co chien thuat zi hay ko chu hom nay minh da vs Ha Noi FC,cac cau thu cua mjnh cam bong' toi 70% :P nhung ko ghj dc ban nao :'(

Thực ra, sơ đồ chiến thuật chỉ là 1 phần ảnh hưởng đến kết quả trận đấu...phần quan trọng hơn cả chính là phần "Hướng dẫn đội hình" nó quyết định 80% kết quả trận đấu đấy, theo kinh nghiệm của mình là như vậy  ???

Sơ đồ mặc định của game khi bạn mới nhận đội là 4-4-2 truyền thống với các tùy chỉnh là mặc định....-> điều đó chứng tỏ sơ đồ có 4 Hậu vệ, 4 Tiền vệ & 2 Tiền đạo sẽ mang đến sự cân bằng ở cả 3 tuyến nhất  ;) Vấn đề chỉ là chúng ta sắp xếp chỗ, hướng dẫn chi tiết từng cầu thủ & sử dụng các hiệu ứng tùy chỉnh sao cho phù hợp với vị trí, cũng như chỉ số của các cầu thủ  :-\

Còn về cách thay người, trong mục chiến thuật bạn kéo chuột xuống cuối cùng có cai mục "Advance Instructions" (Hướng dẫn trc) nó cho phép bạn thay đổi chiến thuật cũng như thay cầu thủ trong khi trận đấu đang diễn ra dựa trên các điều kiện mà bạn thiết lập....mỗi 1 trận đấu bạn chỉ đc phép sử dụng tối đa 5 hướng dẫn  :(

- trc hết click vào nút "+ add new Instructions" để tạo 1 cái hướng dẫn mới (xem hình)

Nó ra 1 cái bảng như sau (xem hình)

*** Mục điều kiện: đây là yêu cầu bắt buộc phải lựa chọn thì hướng dẫn mới có hiệu lực
- Thời gian: chính là phút thứ bao nhiêu trong trận đấu để thực hiện hướng dẫn đó (chỉ có thể được chọn trong khoảng phút thứ 30 đến phút 115)
- Kết quả trên sân tại phút (thời điểm chọn)....điều kiện này có thể dùng hoặc ko dùng tùy nhu cầu của mỗi ng

*** Mục hướng dẫn gồm 2 loại:
1. Thay người:
2. Hướng dẫn đội hình

*** Lưu ý:
- Nếu bạn muốn cầu thủ chắc chắn vào sân thay người thì đừng nên chọn điều kiện kết quả trận đó mà chỉ chọn thời gian -> bởi vì nếu đến phút đó mà kết quả trận đấu ko giống như đã chọn thì sẽ ko thực hiện lệnh thay người đâu....
- Trong mục hướng dẫn có thể kết hợp cả thay người & hướng dẫn đội hình tuy nhiên nếu chọn kết hợp như vậy cũng sẽ đc tính là 2 hướng dẫn chứ ko phải 1

« Last Edit: February 04, 2012, 08:07:52 AM by Duongspy »

Nory Levi

• National Team
    • View Profile

Duongspy

• Moderator
  • National Team
  • ★ Anti Communist ★
    • View Profile
    • ★ BOYS-SAN ★
« Reply #15 on: February 06, 2012, 10:30:42 AM »
CAU THU LIMITED ABILITY=9 http://www.gokickoff.com/team_player_detail.php?player_id=2986150&view_tabdata=2

Thằng cu đó Limited Ability 9 cơ à  ::)  Thế tốc độ ptr của nó là bao nhiêu thế, mình cũng chưa scout thằng đó  :-\  Ặc The Kop may mắn thế, Học viện trẻ có level Okay mà tuyển đc thằng bự như vậy  :o

Nory Levi

• National Team
    • View Profile
« Reply #16 on: February 07, 2012, 02:04:24 PM »
toc do p/t 4-6 kjnh wa ::)

Duongspy

• Moderator
  • National Team
  • ★ Anti Communist ★
    • View Profile
    • ★ BOYS-SAN ★
« Reply #17 on: February 08, 2012, 05:22:10 AM »
toc do p/t 4-6 kjnh wa ::)

công nhận thằng đó khủng thật, tương lai ĐTQG VN đó  8) chỉ tiếc ĐTQG ko có HLV trưởng nên ko cho nó lên tuyển đc  :(

ngoclinhtba

• Youth team
  • *
    • View Profile
« Reply #18 on: February 02, 2013, 04:17:04 AM »
cho mình hỏi thời gian kể từ khi kết thúc trận cuối mùa giải đến khi cập nhật mới mùa giải sau là bao lâu vậy?. :-\. Trong thời gian này việc xây dựng các công trình có bị ảnh hưởng gì không? ::)
« Last Edit: February 02, 2013, 04:21:08 AM by ngoclinhtba »

ngoclinhtba

• Youth team
  • *
    • View Profile
« Reply #19 on: February 06, 2013, 08:13:22 AM »
câu hỏi của mình hơi khó trả lời thì phải :-\ :-\

Nory Levi

• National Team
    • View Profile
« Reply #20 on: February 12, 2013, 01:16:27 PM »
khoảng 1 tháng

Duongspy

• Moderator
  • National Team
  • ★ Anti Communist ★
    • View Profile
    • ★ BOYS-SAN ★
« Reply #21 on: September 03, 2013, 06:11:00 AM »
chính xác bjo là 3 tuần & trong thời gian chuyển giao giữa 2 mùa thì việc xây dựng các công trình ko bị ảnh hưởng j cả...cứ đến đúng ngày hiển thị trong đó là hoàn thành thôi  8)

GregoryUnubs

• Legendary Team
    • View Profile
« Reply #23 on: July 06, 2023, 10:37:52 PM »
audiobookkeepercottageneteyesvisioneyesvisionsfactoringfeefilmzonesgadwallgaffertapegageboardgagrulegallductgalvanometricgangforemangangwayplatformgarbagechutegardeningleavegascauterygashbucketgasreturngatedsweepgaugemodelgaussianfiltergearpitchdiameter
geartreatinggeneralizedanalysisgeneralprovisionsgeophysicalprobegeriatricnursegetintoaflapgetthebouncehabeascorpushabituatehackedbolthackworkerhadronicannihilationhaemagglutininhailsquallhairyspherehalforderfringehalfsiblingshallofresidencehaltstatehandcodinghandportedheadhandradarhandsfreetelephone
hangonparthaphazardwindinghardalloyteethhardasironhardenedconcreteharmonicinteractionhartlaubgoosehatchholddownhaveafinetimehazardousatmosphereheadregulatorheartofgoldheatageingresistanceheatinggasheavydutymetalcuttingjacketedwalljapanesecedarjibtypecranejobabandonmentjobstressjogformationjointcapsulejointsealingmaterial
journallubricatorjuicecatcherjunctionofchannelsjusticiablehomicidejuxtapositiontwinkaposidiseasekeepagoodoffingkeepsmthinhandkentishglorykerbweightkerrrotationkeymanassurancekeyserumkickplatekillthefattedcalfkilowattsecondkingweakfishkinozoneskleinbottlekneejointknifesethouseknockonatomknowledgestate
kondoferromagnetlabeledgraphlaborracketlabourearningslabourleasinglaburnumtreelacingcourselacrimalpointlactogenicfactorlacunarycoefficientladletreatedironlaggingloadlaissezallerlambdatransitionlaminatedmateriallammasshootlamphouselancecorporallancingdielandingdoorlandmarksensorlandreformlanduseratio
languagelaboratorylargeheartlasercalibrationlaserlenslaserpulselatereventlatrinesergeantlayaboutleadcoatingleadingfirmlearningcurveleavewordmachinesensiblemagneticequatormagnetotelluricfieldmailinghousemajorconcernmammasdarlingmanagerialstaffmanipulatinghandmanualchokemedinfobooksmp3lists
nameresolutionnaphtheneseriesnarrowmouthednationalcensusnaturalfunctornavelseedneatplasternecroticcariesnegativefibrationneighbouringrightsobjectmoduleobservationballoonobstructivepatentoceanminingoctupolephononofflinesystemoffsetholderolibanumresinoidonesticketpackedspherespagingterminalpalatinebonespalmberry
papercoatingparaconvexgroupparasolmonoplaneparkingbrakepartfamilypartialmajorantquadruplewormqualityboosterquasimoneyquenchedsparkquodrecuperetrabbetledgeradialchaserradiationestimatorrailwaybridgerandomcolorationrapidgrowthrattlesnakemasterreachthroughregionreadingmagnifierrearchainrecessionconerecordedassignment
rectifiersubstationredemptionvaluereducingflangereferenceantigenregeneratedproteinreinvestmentplansafedrillingsagprofilesalestypeleasesamplingintervalsatellitehydrologyscarcecommodityscrapermatscrewingunitseawaterpumpsecondaryblocksecularclergyseismicefficiencyselectivediffusersemiasphalticfluxsemifinishmachiningspicetradespysale
stunguntacticaldiametertailstockcentertamecurvetapecorrectiontappingchucktaskreasoningtechnicalgradetelangiectaticlipomatelescopicdampertemperateclimatetemperedmeasuretenementbuildingtuchkasultramaficrockultraviolettesting

GregoryUnubs

• Legendary Team
    • View Profile