Author Topic: มุมแบ่งปัน > สารพันปัญหา ถาม - ตอบ เชิญที่ฟอรั่มนี้ค่ะ  (Read 255594 times)

noeiwoon

• Legendary Team
  • 。◕‿◕ღหันมาทำดีเพื่อกุศลในวันหน้ากันเถอะ ღ◕‿◕。
    • View Profile
fitness recoverที่ใช้เครดิต กดแล้วใช้ได้ตลอดเปล่า หรือได้ครั้งเดียว :-\ :-\ :-\

Tamagod Mod ในตำนาน

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
ครั้งเดียวพี่นน้อง (ผมไม่เคยใช้และไม่คิดใช้)

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

noeiwoon

• 。◕‿◕ღหันมาทำดีเพื่อกุศลในวันหน้ากันเถอะ ღ◕‿◕。
ถ้าได้ครั้งเดียวคงต้อง คิดอย่างถี่เลย

ArsenaL-108

• Moderator
  • All Star Team
  • หายใจเข้า "ฟุต" - หายใจออก "บอล"
ใช้ได้หลายครั้งครับ . . . เพราะ ท่านเซียนเค้าใช้อยู่  ;)

Baxter

• Youth team
  • *
 มีคำถามครับ?? โค้ด ราคา 10,000 สามารถ เทนค่าสเตตัส ได้้ท่าไหร่ครับ แล้วราคาอื่นๆ ได้เท่าไหร่มั้งครับ อยากรู้มากๆๆๆ

ArsenaL-108

• Moderator
  • หายใจเข้า "ฟุต" - หายใจออก "บอล"
มีคำถามครับ?? โค้ด ราคา 10,000 สามารถ เทนค่าสเตตัส ได้้ท่าไหร่ครับ แล้วราคาอื่นๆ ได้เท่าไหร่มั้งครับ อยากรู้มากๆๆๆ

โค๊ช 10.000 พลังจะอยู่ที่ 1-6
โค๊ช 100.000 พลังจะอยู่ที่ 4-10
โค๊ช 1.000.000 พลังจะอยู่ที่ 8-14
โค๊ชเทพ(เครดิต) พลังจะอยู่ที่ 12-20

อายุของโค๊ช เมื่อครบ 65 ปี จะเกษียร

ปล.ค่าพลังโค๊ชผมประมาณการณ์เอานะ มีโค๊ชหมดเเล้ว เหลือโค๊ช 1ล้าน ที่ยังไม่มี  :-X

PW Team

• *
    • http://prrealestates.blogspot.com/
ยังคงงๆๆอยู่บ้างครับ

PW Team

• *
    • http://prrealestates.blogspot.com/
เรื่องของการเทรนนักเตะครับให้พัฒนาขึ้นเราต้องทำไงบ้างแข่งมาหลายนัดผมแพ้ตลอดเลยเง้อ
เลิกเล่นดีป่าวไม่ค่อยมีเพื่อนเลย :D

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
มาแชทที่บอร์ดซิครับ ได้เพื่อนแน่นอน เจอผมทักกานได้ หุหุ 8)

อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

plaums

ถ้าจบฤดูกาลแล้วติดลบแล้วจะเริ่มใหม่จะได้นักเตะเดิมไหมครับ

Antonio

ถ้าจบฤดูกาลแล้วติดลบแล้วจะเริ่มใหม่จะได้นักเตะเดิมไหมครับ

ตามความเข้าใจของผม น่าจะต้องไปทำทีมใหม่เลยนะครับ
IDOL in My Heart "LIVERPOOL"

I live in BANGKOK, I'm "BANGKOK UNITED"

DREAM COME TRUE "ANTONIO F.C."

SPORTS GOSSIP T-Sports Channel True 112

SPORTS INSIGHT T-Sports Channel True 112

lalib

• *
club info ตรง team finance มีกี่ระดับ และหมายถึงอะไรบ้างครับ?
ขอบคุนครับ

Antonio

club info ตรง team finance มีกี่ระดับ และหมายถึงอะไรบ้างครับ?
ขอบคุนครับ

น่าจะตามนี้นะครับ

Debt            =       มีหนี้สิน         (ติดลบ)
insecure      =       ไม่มั่นคง        (0-10,000)
Okay           =       ใช้ได้            (10,000-??) ผมมีสูงสุดสองแสนก็ยังอยู่ระดับนี้
secure         =       มั่นคง           (??-??) อันนี้ไม่แน่ใจ เพราะไม่เคยเห็น แต่ถ้ามีinsecure  ก็ต้องมีsecureครับ
Rich             =       รวย              (??-??) เคยเห็นสถานะนี้จากคนที่แฮคเกมส์ครับ น่าจะมีระดับล้านขึ้นนะ

I live in BANGKOK, I'm "BANGKOK UNITED"

DREAM COME TRUE "ANTONIO F.C."

SPORTS GOSSIP T-Sports Channel True 112

SPORTS INSIGHT T-Sports Channel True 112

lalib

• *
ขอบคุนครับ

Debt            =       มีหนี้สิน         (ติดลบ)
insecure      =       ไม่มั่นคง        (0-10,000)
Okay           =       ใช้ได้            (10,000-??) ผมมีสูงสุดสองแสนก็ยังอยู่ระดับนี้
secure         =       มั่นคง           (??-??) อันนี้ไม่แน่ใจ เพราะไม่เคยเห็น แต่ถ้ามีinsecure  ก็ต้องมีsecureครับ
Rich             =       รวย              (??-??) เคยเห็นสถานะนี้จากคนที่แฮคเกมส์ครับ น่าจะมีระดับล้านขึ้นนะ

ขอบคุนมากครับ

งั้นแปลว่าตราบใดถ้าเงินเรายังไม่ติดลบ

ทุกๆสัปดาห์ ตอนวันศุกร์ ก้ไม่ต้องกลัวว่าเงินจะลดลง ใช่ไหมครับ?

gumansui

ขอบคุนครับ

ขอบคุนมากครับ

งั้นแปลว่าตราบใดถ้าเงินเรายังไม่ติดลบ

ทุกๆสัปดาห์ ตอนวันศุกร์ ก้ไม่ต้องกลัวว่าเงินจะลดลง ใช่ไหมครับ?

อันนี้มัีนแค่บอกว่้าเงินอยู่ช่วงไหน จะบอกถึงความรวยความจนของสโมสรครับ
วันศุกร์ยังหักตังเหมือนเดิม(เงินก็ยังลดเหมือนเดิม)

noeiwoon

สำหรับบางคนที่ยังไม่รู้  ;) ;ปิดฤดูกาล 12 กุมภาพันธุ์ เปิด 16 กุมภาพันธุ์ อ้างอิงจาก http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=333.0  :)

Antonio

สำหรับบางคนที่ยังไม่รู้  ;) ;ปิดฤดูกาล 12 กุมภาพันธุ์ เปิด 16 กุมภาพันธุ์ อ้างอิงจาก http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=333.0  :)

ต่อเนื่องกันเลยทีเดียว สนุกแบบ Non Stop
« Last Edit: January 21, 2011, 07:21:09 AM by Antonio »

ArsenaL-108

• Moderator
โอ้ว เยส . . . พัก 4-5 วันก็ยังดีกว่า พักไป 7 วัน :o

noeiwoon

พอดีไปเจอมา อาจรู้กัน แล้ว แอดมินเค้ายกตัวอย่าง ทีมไทยเรา
http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=199.0

พอดีไปเจอมา อาจรู้กัน แล้ว แอดมินเค้ายกตัวอย่าง ทีมไทยเรา
http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=199.0

แปลให้ฟังคร่าวๆหน่อยขี่เกียจอ่าน ยาวมาก

noeiwoon

แปลให้ฟังคร่าวๆหน่อยขี่เกียจอ่าน ยาวมาก

ประมาณ มีคนไปบอกแอดมินเกี่ยวกับ ข้อเสียเกมส์นี้ เค้าแนะนำว่า น่าจะให้ทุกทีมได้มีนักเตะค่าพลังเท่ากันตั้งแต่เริ่มเกมส์ครั้งแรก เพราะถ้ามีไม่เท่ากัน คนที่มีนักเตะค่าพลังน้อง หรือ มูลค่าน้อย ก้อจะเสียเปรียบ แล้วก้อหน้าจะมีการตั้งโปรแกรมเทรน กับจัดทีมล่วงหน้าหลายๆ เกมส์ได้ เผื่อว่าบางคนไม่มีเวลา

ส่วนที่เค้ายกตัวอย่าง ก้อเปนเกี่ยวกับ Tactic เค้าบอกว่า Tactic มันไม่มีประโยชน์ไรเลย ถ้าอีกทีมมีนักเตะ ที่มูลค่าน้อยกว่าก้อไม่มีทางชนะ ทีมที่มีนักเตะมูลค่ามากกว่า
แอดมินก้อเลยยกตัวอย่างให้ดู ประมาณนี้

คนมาที่หลังก็ต้องสู้ๆนะ หุหุ

ArsenaL-108

• Moderator
มีการยกตัวอย่างทีม หมูจ๋า กับ โนมันนี่ ด้วย 5 5 5+ . . .

หลายคนคงคิดว่า โห้ ทีมนี้มีนักเตะ ค่าตัว 1 แสน 5 ตัว จะเอาอะไรไปสู้ . . . คิดใหม่ได้

ระบบจึงมีแทกติก ยังไง . . . เพื่อเอาไว้สู้กับพวกที่มี นักเตะดีดี

นักเตะไม่แพงแต่ก็ชนะได้ . . . ผมมีโอกาสไปดู Ranking โลก เจอหลายทีมที่ไม่มีการซื้อขายนักเตะแม้คนเดียว

คำถาม ทำไมเค้าไม่เล่นหรือยังไง
คำตอบ เค้าบอกว่าทีมเค้ามีนักเตะที่ดีเเล้ว ทั้งพลังกายภาพ ถึงแม้ พลังตามตำแหน่งจะไม่มาก (10-12) เค้าสามารถเปิด แทกติกที่เกี่ยวข้องได้ ไม่ว่าจะเป็น
ตัวอย่าง
1.กับดักล้ำหน้า
2.โต้กลับเร็ว

แทกติกเหล่านี้ ล้วนอาศัย Technique Mental Physical เพื่อช่วยให้ต่อสู้กับทีมคู่แข่งได้
offsize
my def :: Decisions Positioning Teamwork Acceleration pace
opp forward :: Aglilty Off the ball Technique Acceleration pace

counter
my team :: Passing Crossing Acceleration pace Off the ball Creativity
opp team :: Tackling Marking Positioning Acceleration pace Decisions

cross drill
my mid am att :: Acceleration pace Off the ball passing
opp def dm :: Positioning Tackling Acceleration pace

cross float
my mid am att :: Heading Jumping Crossing Strength Balance
opp def dm :: Heading Jumping Marking Strength Balance

Stick Position
My team :: Strength Balance Heading Jumping
Opp team ::Strength Balance Heading Jumping

More Roaming
My team :: Acceleration pace Off the ball Creativity Teamwork
Opp team :: Acceleration pace Positioning Teamwork Decisions

Man Marking
My mid+def :: Strength Balance Jumping Marking Heading
Opp mid+att :: Strength Balance Technique Aglilty Dribbing

แต่ว่าเมื่อเรา เปิดแทกติก ดังกล่าวแล้วควรเปิด อย่าง ระมัดระวัง ไม่เช่นนั้น แทกติกที่เปิดอาจทำลายทีมได้ เช่น

หากเปิด กับดักล้ำหน้า . . . แต่ไปเจอทีมคู่แข่งที่มีค่า Aglilty Off the ball Technique Acceleration pace มากพอก็จะสามารถทำลายแทกติกนี้ได้

ส่วนตัวเล่นเกมส์ . . . pmanager เลยรู้มาพอสมควร

สภาพอากาศ ก็มีผลกับตัวนักเตะนะ เช่น
warm อากาศอบอุ่น เหมาะกับนักเตะ สายความเร็ว (Acceleration Pace)
wet    อากาศฝนตก เหมาะกับนักเตะ สายแข็งแกร่ง(Stamina Strength)

อ้างอิงจาก www.pmanager.org

ปล.ต้องขออภัยหากข้อมูลผิดพลาด . . . ไม่ชอบโม้ แต่ชอบทำ หุหุ
« Last Edit: January 22, 2011, 10:30:35 AM by Onamaru1 »

jhunter

ผมต้องปรับแผนใหม่ละ เกมที่แพ้เมย์จะเป็นจุดเปลี่ยน(จะดีขึ้นหรือแย่ลดหว่า ฮ่า)